bmp 0.9.7 - en to cy translation catalogue (361 entries)

en: About Audacious
cy: Ynghylch Audacious

en: Credits
cy: Diolchiadau

en: <big><b>Audacious %s</b></big>
    The future of UNIX multimedia.
    
    Copyright (C) 2005-2006 Audacious Development Team
cy: <big><b>Audacious %s</b></big>
    Y dyfodol am amlgyfrwng UNIX.
    
    Hawlfraint (C) 2005-2006 Audacious Development Team

en: Audacious core developers:
cy: Audacious awduron:

en: Graphics:
cy: Diolchiadau graphi:

en: Default skin:
cy: Croen rhagosodedig:

en: Plugin development:
cy: Diolchiadau ategynnau:

en: Patch authors:
cy: Diolchiadau patch:

en: 0.1.x developers:
cy: Diolchiadau 0.1.x:

en: BMP Developers:
cy: Diolchiadau BMP:

en: Translators
cy: Cyfieithwyr

en: /Load
cy: /Llwytho

en: /Load/Preset
cy: /Llwytho/Rhagosod

en: /Load/Auto-load preset
cy: /Llwytho/Awtolwytho rhagosod

en: /Load/Default
cy: /Llwytho/Rhagosodedig

en: /Load/Zero
cy: /Llwytho/Sero

en: /Load/From file
cy: /Llwytho/O'r ffeil

en: /Load/From WinAMP EQF file
cy: /Llwytho/O'r ffeil WinAMP EQF

en: /Import
cy: /Mewnforio

en: /Import/WinAMP Presets
cy: /Mewnforio/Rhagosodiadau WinAMP

en: /Save
cy: /Cadw

en: /Save/Preset
cy: /Cadw/Rhagosodiadau

en: /Save/Auto-load preset
cy: /Llwytho/Awtolwytho rhagosod

en: /Save/Default
cy: /Cadw/Rhagosodedig

en: /Save/To file
cy: /Cadw/I ffeil

en: /Save/To WinAMP EQF file
cy: /Cadw/I ffeil WinAMP EQF

en: /Delete
cy: /Dileu

en: /Delete/Preset
cy: /Dileu/Rhagosodiadau

en: /Delete/Auto-load preset
cy: /Dileu/Awtolwytho Rhagosodiadau

en: Audacious Equalizer
cy: Hafalydd Audacious

en: Preset
cy: Rhagosodau

en: Presets
cy: Rhagosodau

en: Load preset
cy: Llwytho'r rhagosodiadau

en: Load auto-preset
cy: Llwytho'r awto-rhagosodiadau

en: Load equalizer preset
cy: Llwytho rhagosodiadau'r hafalydd

en: Save preset
cy: Cadw'r rhagosodiadau

en: Save auto-preset
cy: Cadw'r awto-ragosodiadau

en: Save equalizer preset
cy: Cadw rhagosodiadau'r hafalydd

en: Delete preset
cy: Dileu'r rhagosodiadau

en: Delete auto-preset
cy: Dileu'r awto-ragosodiadau

en: %s: option `%s' is ambiguous
cy: %s: dewis `%s' yn aneglur

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
cy: %s: dewis `- nid yw -%s' yn caniatáu ymresymiad

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
cy: %s: dewis `- nid yw -%c%s' yn caniatáu ymresymiad

en: %s: option `%s' requires an argument
cy: %s: dewis `%s' angen ymresymiad

en: %s: unrecognized option `--%s'
cy: %s: dewis heb ei adnabod `--%s'

en: %s: unrecognized option `%c%s'
cy: %s: dewis heb ei adnabod `%c%s'

en: %s: illegal option -- %c
cy: %s: dewis anghyfreithlon -- %c

en: %s: invalid option -- %c
cy: %s: dewis annilys-- %c

en: %s: option requires an argument -- %c
cy: %s: dewis angen ymresymiad -- %c

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
cy: %s: dewis `-W %s' yn aneglur

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
cy: %s: dewis `- nid yw -W %s' yn caniatáu ymresymiad

en: <b><big>Unable to create %s.</big></b>
    
    Could not open glade file (%s). Please check your installation.
cy: <b><big>Methu llwytho'r rhestr %s.</big></b>
    
    Methu llytho'r rhestr glade ffiel (%s).

en: <b><big>Unable to play files.</big></b>
    
    The following files could not be played. Please check that:
    1. they are accessible.
    2. you have enabled the media plugins required.
cy: <b><big>Ategyn mewnbwn heb adnabod y ffeil</big></b>

en: Don't show this warning anymore
cy: Peidio â dangos y r rhybydd yma eto.

en: Show more _details
cy: Dangos _manylion

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Filename:
cy: Enw ffeil:

en: No input plugin recognized this file
cy: Ategyn mewnbwn heb adnabod y ffeil

en: Input plugin: %s
cy: Ategyn mewnbwn: %s

en: Unable to create log file (%s)!
cy: Methu creu'r ffeil gofnod (%s)!

en: Could not create directory (%s): %s
cy: Methu Creu Cyfrifiadur (%s): %s

en: Usage: audacious [options] [files] ...
    
    Options:
    --------
cy: Defnydd: audacious [dewisiadau] [ffeiliau]...
    
    Dewisiadau:
    --------

en: Display this text and exit
cy: Dangos y testun hwn a gadael.

en: Select Audacious/BMP/XMMS session (Default: 0)
cy: Dewis sesiwn Audacious/BMP/XMMS (Rhagosodedig: 0)

en: Skip backwards in playlist
cy: Sgipio nôl yn y rhestr chwarae

en: Start playing current playlist
cy: Cychwyn chwarae'r rhestr chwarae

en: Pause current song
cy: Oedi'r gân

en: Stop current song
cy: Atal y gân

en: Pause if playing, play otherwise
cy: Oedi os yn chwarae, chwarae fel arall

en: Skip forward in playlist
cy: Sgipio mlaen yn y rhestr chwarae

en: Display Jump to file dialog
cy: Dangos Neidio i Ffeil

en: Don't clear the playlist
cy: Peidio clirio'r rhestr chwarae

en: Show the main window
cy: Dangos y brif ffenestr.

en: Activate Audacious
cy: Actifadu Audacious

en: Previous session ID
cy: Dynodwr sesiwn blaenorol

en: Headless operation [experimental]
cy: Ni wn cysylltu at X11 [arbrofol]

en: Disable error/warning interception (logging)
cy: Analluogi loglyfr

en: Print version number and exit
cy: Argraffu rhif y fersiwn a gadael.

en: 
    Received SIGSEGV
    
    This could be a bug in Audacious. If you don't know why this happened, file a bug at http://bugs-meta.atheme.org/
cy: 
    SIGSEGV afreolaidd
    
    Sydd byg y Audacious. Ymweliad URL: http://bugs-meta.atheme.org/

en: <b><big>Unable to load skin.</big></b>
    
    Check that skin at '%s' is usable and default skin is properly installed at '%s'
cy: <b><big>Methu llwytho'r rhestr croen</big></b>
    
    Gwiriwch croen am '%s' ar gael a croen rhagosodedig at am '%s'

en: Sorry, your GTK+ version (%d.%d.%d) does not work with Audacious.
    Please use GTK+ %s or newer.
cy: Yn anffodus ni fydd eich fersiwn o GTK+ (%d.%d.%d) yn gweithio gyda Audacious
    Defnyddiwch GTK+ %s neu ddiweddarach.

en: Sorry, threads isn't supported on your platform.
    
    If you're on a libc5 based linux system and installed Glib & GTK+ before you
    installed LinuxThreads you need to recompile Glib & GTK+.
cy: Ymddiheuriad, nid yw'r trywydd yn cael ei gynnal ar eich platfform
    
    Os ydych ar system linux libc5 ac wedi gosod GLIB a GTK cyn gosod LinuxThreads
    bydd angen i chi ailgrynhoi GLIB a GTK+

en: audacious: Unable to open display, exiting.
cy: audacious: Methu agor dangosydd, yn gadael.

en: /View Track Details
cy: /Dangos Manylion Trac

en: /Jump to File
cy: /Neidio i Ffeil

en: /Autoscroll Songname
cy: /Awtosgrolio Enw Cân

en: /Stop After Current Song
cy: /Atal y gân

en: /Visualization Mode
cy: /Modd Delweddu

en: /Visualization Mode/Analyzer
cy: /Modd Delweddu/Dadansoddwr

en: /Visualization Mode/Scope
cy: /Modd Delweddu/Cwmpas

en: /Visualization Mode/Off
cy: /Modd Delweddu/Diffodd

en: /Analyzer Mode
cy: /Modd Dadansoddwr

en: /Analyzer Mode/Normal
cy: /Modd Dadansoddwr/Normal

en: /Analyzer Mode/Fire
cy: /Modd Dadansoddwr/Tân

en: /Analyzer Mode/Vertical Lines
cy: /Modd Dadansoddwr/Llinellau Fertigol

en: /Analyzer Mode/Lines
cy: /Modd Dadansoddwr/Llinellau

en: /Analyzer Mode/Bars
cy: /Modd Dadansoddwr/Barau

en: /Analyzer Mode/Peaks
cy: /Modd Dadansoddwr/Brigau

en: /Scope Mode
cy: /Modd Cwmpas

en: /Scope Mode/Dot Scope
cy: /Modd Cwmpas/Cwmpas Dot

en: /Scope Mode/Line Scope
cy: /Modd Cwmpas/Cwmpas Llinell

en: /Scope Mode/Solid Scope
cy: /Modd Cwmpas/Cwmpas Solet

en: /WindowShade VU Mode
cy: /Modd WindowShade VU

en: /WindowShade VU Mode/Normal
cy: /Modd WindowShade VU/Normal

en: /WindowShade VU Mode/Smooth
cy: /Modd WindowShade VU/Llyfn

en: /Refresh Rate
cy: /Graddfa Adnewyddu

en: /Refresh Rate/Full (~50 fps)
cy: /Graddfa Adnewyddu/Llawn (~50fps)

en: /Refresh Rate/Half (~25 fps)
cy: /Graddfa Adnewyddu/Hanner (~25 fps)

en: /Refresh Rate/Quarter (~13 fps)
cy: /Graddfa Adnewyddu/Chwarter (~13 fps)

en: /Refresh Rate/Eighth (~6 fps)
cy: /Graddfa Adnewyddu/Wythfed (~6 fps)

en: /Analyzer Falloff
cy: /Cwymp Dadansoddwr

en: /Analyzer Falloff/Slowest
cy: /Cwymp Dadansoddwr/Arafaf

en: /Analyzer Falloff/Slow
cy: /Cwymp Dadansoddwr/Araf

en: /Analyzer Falloff/Medium
cy: /Cwymp Dadansoddwr/Canolig

en: /Analyzer Falloff/Fast
cy: /Cwymp Dadansoddwr/Cyflym

en: /Analyzer Falloff/Fastest
cy: /Cwymp Dadansoddwr/Cyflymaf

en: /Peaks Falloff
cy: /Cwymp Brigau

en: /Peaks Falloff/Slowest
cy: /Cwymp Brigau/Arafaf

en: /Peaks Falloff/Slow
cy: /Cwymp Brigau/Araf

en: /Peaks Falloff/Medium
cy: /Cwymp Brigau/Canolig

en: /Peaks Falloff/Fast
cy: /Cwymp Brigau/Cyflym

en: /Peaks Falloff/Fastest
cy: /Cwymp Brigau /Cyflymaf

en: /Play CD
cy: /Chwarae CD

en: /Repeat
cy: /Ailadrodd

en: /Shuffle
cy: /Cymysgu

en: /No Playlist Advance
cy: /Dim Symud Ymlaen Trwy'r Rhestr Chwarae

en: /Play
cy: /Chwarae

en: /Pause
cy: /Seibio

en: /Stop
cy: /Atal

en: /Previous
cy: /Blaenorol

en: /Next
cy: /Nesaf

en: /Jump to Playlist Start
cy: /Neidio i dechrau'r rhestr chwarae

en: /Jump to Time
cy: /Neidio i Amser

en: /About Audacious
cy: /Ynghylch Audacious

en: /Play File
cy: /Chwarae Ffeil

en: /Play Location
cy: /Chwarae Lleoliad

en: /V_isualization
cy: /Delweddu

en: /_Playback
cy: /Chwarae Nôl

en: /_View
cy: /_Edrych

en: /Preferences
cy: /Dewisiadau

en: /_Quit
cy: /_Gadael

en: /Files...
cy: /Ychwanegu Ffeiliau...

en: /Internet location...
cy: /Ychwanegu URL...

en: /Show Player
cy: /Dangos Y Brif Ffenestr

en: /Show Playlist Editor
cy: /Dangos Golygydd Rhestr Chwarae

en: /Show Equalizer
cy: /Dangos Hafalydd

en: /Time Elapsed
cy: /Amser aeth Heibio

en: /Time Remaining
cy: /Amser yn Weddill

en: /Always On Top
cy: /Bob Tro ar yr Wyneb

en: /Put on All Workspaces
cy: /Dangos ar bob bwrdd gwaith

en: /Roll up Player
cy: /Chrawae cysgodi

en: /Roll up Playlist Editor
cy: /Dangos Golygydd Rhestr Chwarae

en: /Roll up Equalizer
cy: /Ffurfweddiu'r Hafalydd

en: /DoubleSize
cy: /Maint Dwbwl

en: stereo
cy: Stereo

en: mono
cy: Unsain

en: Jump to Time
cy: Neidio i Amser

en: minutes:seconds
cy: munudau:eiliadau

en: Track length:
cy: Hyd trac:

en: Un_queue
cy: _Rhes tynnu

en: _Queue
cy: _Rhes

en: Jump to Track
cy: Neidio i trac

en: Filter:
cy: Hidl:

en: Enter location to play:
cy: Rhowch leoliad i chwarae:

en: SEEK TO: %d:%-2.2d/%d:%-2.2d (%d%%)
cy: CHWILIO HYD: %d:%-2.2d/%d:%-2.2d (%d%%)

en: VOLUME: %d%%
cy: LEFEL SAIN: %d%%

en: BALANCE: %d%% LEFT
cy: CYDBWYSEDD: %d%% CHWITH

en: BALANCE: CENTER
cy: CYDBWYSEDD: CANOL

en: BALANCE: %d%% RIGHT
cy: CYDBWYSEDD: %d%% DE

en: OPTIONS MENU
cy: DEWISLEN DEWIS

en: DISABLE ALWAYS ON TOP
cy: ANALLUOGI AR YR WYNEB

en: ENABLE ALWAYS ON TOP
cy: GALLUOGI AR YR WYNEB

en: FILE INFO BOX
cy: BLWCH GWYBODAETH FFEIL

en: DISABLE DOUBLESIZE
cy: ANALLUOGI DOUBLESIZE

en: ENABLE DOUBLESIZE
cy: GALLUOGI DWBL MAINT

en: VISUALIZATION MENU
cy: DEWISLEN DELWEDDU

en: <b><big>No playable CD found.</big></b>
    
    No CD inserted, or inserted CD is not an audio CD.
cy: <b><big>Dim CD ar gael</big></b>
    
    Dim CD ar gael.

en: <b><big>Couldn't open audio.</big></b>
    
    Please check that:
    1. You have the correct output plugin selected.
    2. No other programs is blocking the soundcard.
    3. Your soundcard is configured properly.
cy: <b><big>Methu agor y sain.</big></b>
    
    Gwiriwch:
    1. Eich bod wedi dewis yr ategyn allbwn cywir
    2. Nid oes rhaglen arall yn rhwystro'r cerdyn sain
    3. Bod eich cerdyn sain wedi ei ffurfweddu'n gywir

en: Appearance
cy: Tremiant

en: Audio
cy: Seniau

en: Connectivity
cy: Cysylltu

en: Equalizer
cy: Hafalydd

en: Mouse
cy: Llygod

en: Playlist
cy: Chwarae

en: Plugins
cy: Ategynnau

en: Artist
cy: Cyflawnwr

en: Album
cy: Albwm

en: Title
cy: Teitl

en: Tracknumber
cy: Rhif y Trac:

en: Genre
cy: Math

en: Filepath
cy: Llwybr ffeil

en: Date
cy: Dyddiad

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Comment
cy: Sylwad

en: Enabled
cy:  (galluog)

en: Description
cy: Disgrifiad:

en: Category
cy: Categori

en: Preferences Window
cy: Dewisiadau

en: Archived Winamp 2.x skin
cy: Croen Winamp 2.x

en: Unarchived Winamp 2.x skin
cy: Croen Winamp 2.x

en: Track Information Window
cy: Gwybodaeth Trac

en: Track Information Popup
cy: Gwybodaeth Trac

en: /Show Popup Info
cy: /Dangos Gwybodaeth Popup

en: /Remove Selected
cy: /Tynnu'r Dewis

en: /Remove Unselected
cy: /Tynnu'r Dewis

en: /Remove All
cy: /Tynnu'r Gyrrwr

en: /Queue Toggle
cy: /Ychwanegu neu Dynnu i/o'r Ciw

en: /Add CD...
cy: /Ychwanegu CD...

en: /Add Internet Address...
cy: /Ychwanegu·URL...

en: /Add Files...
cy: /Ychwanegu Ffeiliau...

en: /Clear Queue
cy: /Clirio'r Rhes

en: /Remove Unavailable Files
cy: /Gwaredu Ffeiliau Annilys

en: /Remove Duplicates
cy: /Tynnu'r Dewis

en: /Remove Duplicates/By Title
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Teitl

en: /Remove Duplicates/By Filename
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Enw Ffeil

en: /Remove Duplicates/By Path + Filename
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Llwybr + Enw ffeil

en: /New List
cy: /Rhestr Newydd

en: /Load List
cy: /Rhestr Didoli

en: /Save List
cy: /Rhestr Newydd

en: /Save Default List
cy: /Rhestr Rhagosodiad Newydd

en: /Update View
cy: /Diweddaru Gweld

en: /Invert Selection
cy: /Dewis Gwrth-droi

en: /Select None
cy: /Dewis Didoli

en: /Select All
cy: /Dewis Popeth

en: /Randomize List
cy: /Hapio'r Rhestr

en: /Reverse List
cy: /Cildroi'r Rhestr

en: /Sort List
cy: /Rhestr Didoli

en: /Sort List/By Title
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Teitl

en: /Sort List/By Artist
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Cyflawnwr

en: /Sort List/By Filename
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Enw Ffeil

en: /Sort List/By Path + Filename
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Llwybr + Enw ffeil

en: /Sort List/By Date
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Dyddiad

en: /Sort List/By Track Number
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Dyddiad

en: /Sort List/By Playlist Entry
cy: /Rhestr Didoli/Yn ôl Teitl

en: /Sort Selection
cy: /Dewis Didoli

en: /Sort Selection/By Title
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Teitl

en: /Sort Selection/By Artist
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Cyflawnwr

en: /Sort Selection/By Filename
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Enw Ffeil

en: /Sort Selection/By Path + Filename
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl LLwybr + Enw Ffeil

en: /Sort Selection/By Date
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Dyddiad

en: /Sort Selection/By Track Number
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Dyddiad

en: /Sort Selection/By Playlist Entry
cy: /Dewis Didoli/Yn ôl Teitl

en: Error writing playlist "%s": %s
cy: Gwall ysgrifennu'r rhestr chwarae "%s": %s

en: %s already exist. Continue?
cy: Mae'r ffeil %s yn bodoli eisioes.

en: <b><big>Unable to save playlist.</big></b>
    
    Unknown file type for '%s'.
cy: <b><big>Methu cadw'r rhestr chwarae</big></b>
    
    Anhysbys ffeil trefniad ceisio am '%s'.

en: Load Playlist
cy: Llwytho'r rhestr chwarae

en: Save Playlist
cy: Cadw'r Rhestr Chwarae

en: Audacious Playlist Editor
cy: Rhestr Chwarae y tr Audacious

en: Add/Open Files dialog
cy: Ychwanegu/Tocio Ffeiliau

en: Open Files
cy: Tocio Ffeiliau

en: Close dialog on Open
cy: Closio am Tocio

en: Add Files
cy: Ychwanegu Ffeiliau

en: Close dialog on Add
cy: Closio am Ychwanegu

en: Play files
cy: Ffeiliau chwarae

en: Load files
cy: Llwytho ffeiliau

en:   (invalid UTF-8)
cy:   (UTF-8 annilys)

en: <b><big>No output plugin selected.</big></b>
    You have not selected an output plugin.
cy: <b><big>Allbwn o ategyn heb ei ddewis</big></b>

en: Close Dialog on Add
cy: Closio am Ychwanegu

en: Select All
cy: Dewis Popeth

en: Deselect All
cy: Dad-ddewis Popeth

en: Track Information
cy: Cynnydd trac:

en: <span size="small">Title</span>
cy: <span size="small">Tietl</span>

en: <span size="small">Artist</span>
cy: <span size="small">Cyflawnwr</span>

en: <span size="small">Album</span>
cy: <span size="small">Crynoadau</span>

en: <span size="small">Comment</span>
cy: <span size="small">Sylw</span>

en: <span size="small">Genre</span>
cy: <span size="small">Ffurf lenyddol</span>

en: <span size="small">Year</span>
cy: <span size="small">Blwyddyn</span>

en: <span size="small">Track Number</span>
cy: <span size="small">Rhif y Trac</span>

en: <span size="small">Location</span>
cy: <span size="small">Lleoliad</span>

en: Artist Popup
cy: Cyflawnwr:

en: <i>Title</i>
cy: <i>Teitl</i>

en: <i>Artist</i>
cy: <i>Cyflawnwr</i>

en: <i>Album</i>
cy: <i>Crynoadau</i>

en: <i>Genre</i>
cy: <i>Ffurf lenyddol</i>

en: <i>Year</i>
cy: <i>Blwyddyn</i>

en: <i>Track Number</i>
cy: <i>Rhif y Trac</i>

en: <i>Track Length</i>
cy: <i>Hyd trac</i>

en: _Decoder list:
cy: Ategynnau mewnbwn taflen:

en: <span size="medium"><b>Decoders</b></span>
cy: <span size="medium"><b>Mewnbwn</b></span>

en: _General plugin list:
cy: Ategynnau cyffredinol taflen:

en: <span size="medium"><b>General</b></span>
cy: <span size="medium"><b>Cyffredinol</b></span>

en: _Visualization plugin list:
cy: Ategynnau delweddu taflen:

en: <b>Visualization</b>
cy: <b>Delweddu</b>

en: _Effect plugin list:
cy: Ategynnau effeithiau taflen:

en: <b>Effects</b>
cy: <b>Effeithiau</b>

en: <b>_Skin</b>
cy: <b>_Croen</b>

en: <b>_Fonts</b>
cy: <b>_Ffontiau</b>

en: _Player:
cy: _Chwarae:

en: _Playlist:
cy: _Chwarae:

en: Use Bitmap fonts if available
cy: Defnyddio blaenoriaeth bitmap fonts pan yw ar gael

en: <b>_Miscellaneous</b>
cy: <b>_Amrywiol</b>

en: Show track numbers in playlist
cy: Dangos rhifau ar y rhestr chwarae

en: Show separators in playlist
cy: Dangos didolwr ar y rhestr chwarae

en: Use custom cursors
cy: Cynefod cursors

en: Show window manager decoration
cy: Dangos addurniadau'r rheolwr ffenestr

en: Show window manager decorations
cy: Dangos addurniadau'r rheolwr ffenestr

en: This enables the window manager to show decorations for windows.
cy: Dangos addurniadau am ffenestri.

en: Use XMMS-style file selector instead of the default selector
cy: Defnyddio ffiel dewiswr XMMS

en: Enable playlist transparency
cy: Galluogi chwarae tryloywder

en: <b>Mouse wheel</b>
cy: <b>Sidell llygod</b>

en: Changes volume by
cy: Olwyn y llygoden yn newid Sain yn ôl (%)

en: percent
cy: y cant

en: Scrolls playlist by
cy: Llwytho'r rhestr chwarae

en: lines
cy: rhesi

en: <b>Filename</b>
cy: <b>Cyfenwad</b>

en: Convert underscores to blanks
cy: Trosi tan linell yn ofod

en: Convert %20 to blanks
cy: Trosi %20 yn ofod

en: <b>Metadata</b>
cy: <b>Gwybodaeth</b>

en: Load metadata from playlists and files
cy: Defnyddio meta data mewn rhestrau chwarae

en: On load
cy: Am llwytho

en: On display
cy: Am gofyn

en: Fallback character encodings:
cy: Arallddewisiol cymeriad mathau:

en: Auto character encoding detector for:
cy: Awtoganfod cymeriad am:

en: <b>File Dialog</b>
cy: <b>Ceridwyn deialog</b>

en: Always refresh directory when opening file dialog
cy: Adnewyddu y tocie defnyddio at rhagosodiad.

en: <b>Song Display</b>
cy: <b>Dangos cerddi</b>

en: Title format:
cy: Fformat y teitl:

en: Custom string:
cy: Cynefod:

en: TITLE
    ARTIST - TITLE
    ARTIST - ALBUM - TITLE
    ARTIST - ALBUM - TRACK. TITLE
    ARTIST [ ALBUM ] - TRACK. TITLE
    ALBUM - TITLE
    Custom
cy: TIETL
    CYFLAWNWR - TIETL
    CYFLAWNWR - CRYNOADAU - TIETL
    CYFLAWNWR - CRYNOADAU - TRAC. TIETL
    CYFLAWNWR [ CRYNOADAU ] - TRAC. TIETL
    CRYNOADAU - TIETL
    Cynefod

en: <b>Popup Information</b>
cy: <b>Gwybodaeth Popup</b>

en: Show popup information for playlist entries
cy: Dangos gwybodaeth am chwarae llyfrifiadau

en: <b>Presets</b>
cy: <b>Rhagosodau</b>

en: Directory preset file:
cy: Ffeil rhagosodiadau'r cyfeiriadur:

en: File preset extension:
cy: Estyniad rhagosodiadau'r ffeil:

en: Available _Presets:
cy: _Rhagosodiadau ar gael:

en: <b>Proxy Configuration</b>
cy: <b>Ffurfweddiad Dirprwy</b>

en: Enable proxy usage
cy: Galluogi defnyddiwch ddirprwy

en: Proxy hostname:
cy: Gwesteiwr ddirprwy:

en: Proxy port:
cy: Porth dirprwy:

en: Use authentication with proxy
cy: Defnyddiwch ddilysu am dirprwy

en: Proxy username:
cy: Dirprwy enw defnyddiwr:

en: Proxy password:
cy: Cyfrinair dirprwy:

en: <span size="small">Changing these settings will require a restart of Audacious.</span>
cy: <span size="small">Cyfnewidau machludiad angen ailddechrau Audacious.</span>

en: <b>Audio System</b>
cy: <b>System Seniau</b>

en: Current output plugin:
cy: Ategyn allbwn:

en: Buffer size:
cy: Maint y byffer:

en: <span size="small">This is the amount of time to prebuffer audio streams by, in milliseconds.
    Increase this value if you are experiencing audio skipping. 
    Please note however, that high values will result in Audacious performing poorly.</span>
cy: <span size="small">Cyn fyffer amser (ms).</span>

en: Output Plugin Preferences
cy: Ffurfwedd Ategyn Allbwn

en: Output Plugin Information
cy: Ynghylch Ategyn Allbwn

en: <b>Format Detection</b>
cy: <b>Awtoganfod trefniad</b>

en: Detect file formats on demand, instead of immediately.
cy: Awtoganfod ffiel trefniad am gofyn.

en: <b>Playback</b>
cy: <b>Chwarae</b>

en: Continue playback on startup
cy: Parhau Chrawae am Cychwyn

en: Don't advance in the playlist
cy: Peidio clirio'r rhestr chwarae

en: Pause between songs
cy: Oedi rhwng caneuon

en: Pause for
cy: Oedi am

en: seconds
cy: eiliad

en: While searching for the album's cover, Audacious looks for certain words in the filename. You can specify those words in the lists below, separated using commas.
cy: Chi enwi y allweddair yng chwilio am tannod.

en: Include:
cy: Cynnwys:

en: Exclude:
cy: Allgau:

en: Recursively search for cover
cy: Archwilio amrfyal gwastad am pictiwr

en: Search depth:
cy: Archwilio dyfndra:

en: Use per-file cover
cy: Defnyddio amgenach pictiwr am y pen ffiel

en: PREAMP
cy: CYNAMP

en: Performer/Artist
cy: Perfformiwr/Artist

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File path
cy: Llwybr ffeil

en: File extension
cy: Estyniad ffeil

en: Track name
cy: Enw trac

en: Track number
cy: Rhif y Trac

en: %{n:...%}: Display "..." only if element %n is present
cy: %{n:...%}: Dangos "..." uniq os elfen %n ys presennol
