gftp - en to th translation catalogue (485 entries)

en: Invalid URL %s
th: URL ไม่ถูกต้อง %s

en: Error: Invalid line %s in cache index file
th: ผิดพลาด: ในไฟล์ดัชนีแคชบรรทัดที่ %s ไม่ถูกต้อง

en: Error: Could not make directory %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี %s: %s

en: Error: Cannot create temporary file: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถสร้างไฟล์ชั่วคราว: %s

en: Error closing file descriptor: %s
th: ผิดพลาด: การปิดตัวเก็บรายละเอียดไฟล์ผิดพลาด: %s

en: Error: Cannot seek on file %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถค้นหาไฟล์ %s: %s

en: Error: Cannot open local file %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเปิดไฟล์ที่เครื่อง %s: %s

en: Error: Could not write to socket: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเขียนลงในซ็อกเก็ต: %s

en: Error: Could not read from socket: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถอ่านจากซ็อกเก็ต: %s

en: gFTP Error: Bad bookmarks file name %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ชื่อไฟล์บุ๊กมาร์กไม่เป็นที่ยอมรับ %s

en: Warning: Cannot find master bookmark file %s
th: คำเตือน: ไม่พบไฟล์บุ๊กมาร์กต้นแบบ %s

en: gFTP Error: Cannot open bookmarks file %s: %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ไม่สามารถเปิดไฟล์บุ๊กมาร์ก %s: %s

en: gFTP Warning: Skipping line %d in bookmarks file: %s
th: คำเตือน gFTP: กำลังข้ามบรรทัด %d ในไฟล์บุ๊กมาร์ก: %s

en: gFTP Warning: Line %d doesn't have enough arguments
th: คำเตือน gFTP: บรรทัด %d มีอาร์กิวเมนต์ไม่เพียงพอ

en: gFTP Error: Bad config file name %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ชื่อไฟล์การปรับแต่งไม่ถูกต้อง %s

en: gFTP Error: Could not make directory %s: %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี %s: %s

en: gFTP Error: Cannot find master config file %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ไม่พบไฟล์การปรับแต่งต้นฉบับ %s

en: Did you do a make install?
th: คุณจะทำการติดตั้งใช่หรือไม่?

en: gFTP Error: Cannot open config file %s: %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ไม่สามารถเปิดไฟล์การปรับแต่ง %s: %s

en: gFTP Warning: Skipping line %d in config file: %s
th: คำเตือน gFTP: กำลังข้ามบรรทัด %d ในไฟล์การปรับแต่ง: %s

en: gFTP Error: Bad log file name %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ชื่อไฟล์การบันทึกการปฏิบัติการไม่ถูกต้อง %s

en: gFTP Warning: Cannot open %s for writing: %s
th: คำเตือน gFTP: ไม่สามารถเปิด %s สำหรับการเขียน: %s

en: <unknown>
th: <ไม่รู้จัก>

en: Could not change local directory to %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเปลี่ยนไดเรกทอรี่ท้องถิ่นไปยัง %s: %s

en: Could not get current working directory: %s
th: ไม่สามารถรับไดเรกทอรีที่ใช้งานอยู่ขณะนี้: %s

en: Error: Cannot truncate local file %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถตัดไฟล์ที่อยู่บนเครื่องให้สั้นลง %s: %s

en: Successfully changed local directory to %s
th: เปลี่ยนไดเรกทอรีบนเครื่องไปยัง %s ได้สำเร็จ

en: Successfully removed %s
th: ย้ายออกเรียบร้อยแล้ว %s

en: Error: Could not remove directory %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถย้ายไดเรกทอรีออกได้ %s : %s

en: Error: Could not remove file %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถย้ายไฟล์ออกได้ %s : %s

en: Successfully made directory %s
th: สร้างไดเรกทอรี %s ได้สำเร็จ

en: Successfully renamed %s to %s
th: เปลี่ยนชื่อจาก %s ไปเป็น %s ได้สำเร็จ

en: Error: Could not rename %s to %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ %s ไปเป็น %s: %s

en: Successfully changed mode of %s to %d
th: เปลี่ยนโหมดจาก %s ไปยัง %d ได้สำเร็จ

en: Error: Could not change mode of %s to %d: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเปลี่ยนโหมดจาก %s ไปยัง %d: %s

en: local filesystem
th: ระบบไฟล์บนเครื่อง

en: none
th: ไม่มี

en: file
th: ไฟล์

en: size
th: ขนาด

en: user
th: ผู้ใช้

en: group
th: กลุ่ม

en: attribs
th: คุณลักษณะ

en: General
th: ทั่วไป

en: View program:
th: โปรแกรมดูไฟล์:

en: The default program used to view files. If this is blank, the internal file viewer will be used
th: โปรแกรมปริยายนี้ใช้สำหรับดูไฟล์ต่างๆ หากไม่พบไฟล์ใดๆ โปรแกรมดูไฟล์ภายในจะถูกนำมาใช้งาน

en: Edit program:
th: โปรแกรมแก้ไข:

en: The default program used to edit files.
th: โปรแกรมปริยายที่ใช้เพื่อแก้ไขไฟล์

en: Startup Directory:
th: ไดเรกทอรีเริ่มต้น:

en: The default directory gFTP will go to on startup
th: ไดเรกทอรีปริยายของ gFTP จะเริ่มการทำงาน

en: Max Log Window Size:
th: ขนาดหน้าต่างการบันทึกการปฏิบัติการสูงสุด:

en: The maximum size of the log window in bytes for the GTK+ port
th: ขนาดสูงสุดของหน้าต่างการบันทึกการปฏิบัติการที่มีหน่วยเป็นไบต์ของพอร์ต GTK+

en: The number of seconds to keep cache entries before they expire.
th: ่

en: Append file transfers
th: การถ่ายโอนไฟล์แบบต่อข้อมูล

en: Append new file transfers onto existing ones
th: แนบไฟล์ใหม่ที่จะถ่ายโอนไปยังไฟล์ที่มีอยู่แล้ว

en: Do one transfer at a time
th: ถ่ายโอนทีละไฟล์ต่อหนึ่งครั้ง

en: Do only one transfer at a time?
th: ทำการถ่ายโอนทีละไฟล์ต่อหนึ่งครั้ง ใช่หรือไม่?

en: Overwrite by Default
th: เขียนทับโดยค่าปริยาย

en: Overwrite files by default or set to resume file transfers
th: เขียนทับไฟล์โดยค่าปริยายหรือตั้งให้ทำการถ่ายโอนไฟล์อีกครั้ง

en: Preserve file permissions of transfered files
th: คงสิทธิ์ที่อนุญาตของไฟล์ทางไกลไว้

en: Refresh after each file transfer
th: เรียกใหม่หลังการถ่ายโอนแต่ละไฟล์

en: Refresh the listbox after each file is transfered
th: เรียกกล่องรายการใหม่หลังจากถ่ายโอนแต่ละไฟล์เรียบร้อย

en: Sort directories first
th: เรียงตามไดเรกทอรีเป็นลำดับแรก

en: Put the directories first then the files
th: วางไดเรกทอรีก่อนแล้วตามด้วยไฟล์

en: Show hidden files
th: แสดงไฟล์ซ่อน

en: Show hidden files in the listboxes
th: แสดงไฟล์ซ่อนที่อยู่ในกล่องรายการ

en: Show transfer status in title
th: แสดงสถานะการถ่ายโอนบนหัวเรื่อง

en: Show the file transfer status in the titlebar
th: แสดงสถานะการถ่ายโอนบนแถบหัวเรื่อง

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network timeout:
th: การหมดเวลาการเชื่อมต่อเครือข่าย:

en: Connect retries:
th: ลองเชื่อมต่อใหม่:

en: The number of auto-retries to do. Set this to 0 to retry indefinately
th: จำนวนครั้งในการลองเชื่อมต่อใหม่อัตโนมัติ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เมื่อต้องการให้เชื่อมต่อใหม่อย่างไม่มีกำหนด

en: Retry sleep time:
th: เวลาพักในการลองใหม่:

en: The number of seconds to wait between retries
th: จำนวนวินาทีในการรอระหว่างลองใหม่

en: Max KB/S:
th: ค่าสูงสุด (กิโลไบต์/วินาที):

en: The maximum KB/s a file transfer can get. (Set to 0 to disable)
th: ค่าสูงสุด (กิโลโบต์/วินาที) ของการถ่ายโอนไฟล์ที่สามารถรับได้ (กำหนดให้เป็น 0 เมื่อไม่ใช้งาน)

en: Default Protocol:
th: โพรโตคอลปริยาย

en: This specifies the default protocol to use
th: โพรโตคอลปริยายที่กำหนดให้ในการใช้งาน

en: This defines what will happen when you double click a file in the file listboxes. 0=View file 1=Edit file 2=Transfer file
th: นี่เป็นการกำหนดว่าอะไรจะเกิดขึ้นเมื่อคุณคลิ้กซ้ำที่ไฟล์ในกล่องรายการไฟล์ 0=ดูไฟล์ 1=แก้ไขไฟล์ 2=ถ่ายโอนไฟล์

en: The default width of the local files listbox
th: ความกว้างปริยายของกล่องรายการไฟล์ที่เครื่อง

en: The default width of the remote files listbox
th: ความกว้างปริยายของกล่องรายการไฟล์ที่เครื่องฝั่งโน้น

en: The default height of the local/remote files listboxes
th: ความสูงปริยายของกล่องรายการไฟล์ที่เครื่อง/ไฟล์ที่เครื่องฝั่งโน้น

en: The default height of the transfer listbox
th: ความสูงปริยายของกล่องรายการการถ่ายโอน

en: The default height of the logging window
th: ความสูงปริยายของหน้าต่างการติดตามการใช้งาน

en: The width of the filename column in the transfer window. Set this to 0 to have this column automagically resize.
th: ความกว้างของคอลัมน์ชื่อไฟล์ในหน้าต่างถ่ายโอน กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ

en: The default column to sort by
th: คอลัมน์ปริยายเรียงลำดับโดย

en: Sort ascending or descending
th: เรียงลำดับจากน้อยไปมาก หรือ จากมากไปน้อย

en: The width of the filename column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของคอลัมน์ชื่อไฟล์ในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The width of the size column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของขนาดคอลัมน์ในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The width of the user column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของคอลัมน์ผู้ใช้ในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The width of the group column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของคอลัมน์กลุ่มในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The width of the date column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของคอลัมน์วันที่ในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The width of the attribs column in the file listboxes. Set this to 0 to have this column automagically resize. Set this to -1 to disable this column
th: ความกว้างของคอลัมน์คุณลักษณะในกล่องรายการไฟล์ กำหนดค่านี้ให้เป็น 0 เพื่อให้ปรับขนาดคอลัมน์ได้อัตโนมัติ กำหนดให้เป็น -1 เมื่อปิดการใช้งาน

en: The color of the commands that are sent to the server
th: สีสำหรับคำสั่งที่ถูกส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: The color of the commands that are received from the server
th: สีสำหรับคำสั่งที่ได้รับจากเซิร์ฟเวอร์

en: The color of the error messages
th: สีสำหรับข้อความผิดพลาด

en: The color of the rest of the log messages
th: สีที่เตรียมไว้สำหรับข้อความบันทึกการปฏิบัติการ

en: Local
th: เครื่องที่ใช้

en: File transfer will be throttled to %.2f KB/s
th: การถ่ายโอนไฟล์จะถูกจำกัดที่ %.2f กิโลไบต์/วินาที

en: Loading directory listing %s from cache
th: กำลังโหลดรายชื่อไดเรกทอรี %s จากแคช

en: Error: Cannot write to cache: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเขียนลงแคช: %s

en: Error: Could not find bookmark %s
th: ผิดพลาด: ไม่พบบุ๊กมาร์ก %s

en: Bookmarks Error: The bookmark entry %s does not have a hostname
th: บุ๊กมาร์กผิดพลาด: รายการในบุ๊กมาร์ก %s หายไป ดูให้แน่ใจว่ามีชื่อโฮสต์และชื่อผู้ใช้

en: Looking up %s
th: กำลังค้นหา %s

en: Cannot look up hostname %s: %s
th: ไม่สามารถค้นหาชื่อโฮสต์ %s: %s

en: unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Failed to create a socket: %s
th: สร้างซ็อกเก็ตล้มเหลว: %s

en: Trying %s:%d
th: พยายาม %s:%d

en: Cannot connect to %s: %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง %s: %s

en: Failed to create a IPv4 socket: %s
th: สร้าง IPv4 ซ็อกเก็ตล้มเหลว: %s

en: Connected to %s:%d
th: เชื่อมต่อไปยัง %s:%d

en: Connection to %s timed out
th: หมดเวลาการเชื่อมต่อไปยัง %s

en: Cannot get socket flags: %s
th: ไม่ได้รับค่าสถานะซ็อกเก็ต: %s

en: Cannot set socket to non-blocking: %s
th: ไม่สามารถตั้งค่าซ็อกเก็ตให้เป็นแบบไม่มีจำกัด (non-blocking): %s

en: Error: Remote site %s disconnected. Max retries reached...giving up
th: ผิดพลาด: ไซต์ทางไกล %s ถูกยกเลิกการเชื่อมต่อ ลองใหม่จนถึงค่าสูงสุด...กำลังจะยกเลิก

en: Error: Remote site %s disconnected. Will reconnect in %d seconds
th: ผิดพลาด: ไซต์ทางไกล %s ถูกยกเลิกการเชื่อมต่อ จะทำการเชื่อมต่ออีกครั้งในเวลา %d วินาที

en: Cannot create a socket pair: %s
th: ไม่สามารถสร้างคู่ซ็อกเก็ต: %s

en: Error: Cannot execute ssh: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถประมวลผล ssh: %s

en: Cannot fork another process: %s
th: ไม่สามารถแตกโพรเซสได้: %s

en: Cannot open master pty %s: %s
th: ไม่สามารถเปิด pty ต้นฉบับ %s: %s

en: Proxy hostname:
th: ชื่อโฮสต์พร็อกซี:

en: Firewall hostname
th: ชื่อโฮสต์ไฟร์วอลล์

en: Proxy port:
th: พอร์ตพร็อกซี:

en: Port to connect to on the firewall
th: พอร์ตเพื่อเชื่อมต่อไปยังไฟร์วอลล์

en: Proxy username:
th: ชื่อผู้ใช้พร็อกซี:

en: Your firewall username
th: ชื่อผู้ใช้ไฟร์วอลล์ของคุณ

en: Proxy password:
th: รหัสผ่านพร็อกซี:

en: Your firewall password
th: รหัสผ่านไฟร์วอลล์ของคุณ

en: Use HTTP/1.1
th: ใช้ HTTP/1.1

en: Do you want to use HTTP/1.1 or HTTP/1.0
th: คุณต้องการใช้ HTTP/1.1 หรือ HTTP/1.0?

en: Disconnecting from site %s
th: ยกเลิกการเชื่อมต่อจากไซต์ %s

en: Starting the file transfer at offset %lld
th: กำลังเริ่มต้นถ่ายโอนไฟล์ที่ออฟเซต %lld

en: Starting the file transfer at offset %ld
th: กำลังเริ่มต้นถ่ายโอนไฟล์ที่ออฟเซต %ld

en: Cannot retrieve file %s
th: ไม่สามารถเรียกไฟล์กลับคืน %s

en: Retrieving directory listing...
th: กำลังเรียกกลับคืนรายชื่อไดเรกทอรี...

en: Received wrong response from server, disconnecting
th: ได้รับการตอบสนองไม่ถูกต้องจากเซิร์ฟเวอร์, กำลังยกเลิกการเชื่อมต่อ

en: SITE command
th: คำสั่ง SITE

en: AUTHENTICATE
th: ได้รับการรับรองความถูกต้อง

en: HTTP Proxy
th: พร็อกซี HTTP

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Email address:
th: ที่อยู่อีเมล์:

en: Proxy account:
th: บัญชีผู้ใช้พร็อกซี:

en: Your firewall account (optional)
th: บัญชีผู้ใช้ไฟร์วอลล์ของคุณ (ที่เป็นตัวเลือก)

en: Proxy server type:
th: ประเภทเซิร์ฟเวอร์พร็อกซี

en: Transfer files in ASCII mode
th: ถ่ายโอนไฟล์ในรูปแบบ ASCII

en: Received invalid response to PWD command: '%s'
th: ได้รับการตอบสนองที่ไม่ถูกต้องจากคำสั่ง PWD: '%s'

en: Cannot find an IP address in PASV response '%s'
th: ไม่พบที่อยู่ IP ในการตอบสนอง PASV '%s'

en: Cannot create a data connection: %s
th: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมต่อข้อมูล: %s

en: Cannot get socket name: %s
th: ไม่ได้รับชื่อซ็อกเก็ต: %s

en: Cannot bind a port: %s
th: ไม่สามารถไบด์พอร์ต: %s

en: Cannot listen on port %d: %s
th: ไม่สามารถฟังบนพอร์ต %d: %s

en: Failed to create a IPv6 socket: %s
th: สร้าง IPv6ซ็อกเก็ตล้มเหลว: %s

en: Cannot get address of local socket: %s
th: ไม่สามารถทราบค่าที่อยู่ของซ็อกเก็ตในเครื่องได้: %s

en: Cannot accept connection from server: %s
th: ไม่สามารถยอมรับการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์: %s

en: total
th: ทั้งหมด

en: Warning: Cannot parse listing %s
th: คำเตือน: ไม่สามารถแปลค่ารายชื่อ %s

en: SSH
th: โพรโตคอล SSH

en: SSH Prog Name:
th: ชื่อโปรแกรม SSH:

en: The path to the SSH executable
th: เส้นทางที่ให้โพรโตคอล SSH ปฏิบัติการ

en: SSH Extra Params:
th: พารามิเตอร์พิเศษของโพรโตคอล SSH:

en: Extra parameters to pass to the SSH program
th: พารามิเตอร์พิเศษเพื่อส่งผ่านไปยังโปรแกรม SSH

en: Need SSH User/Pass
th: ต้องการชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านของโพรโตคอล SSH

en: Require a username/password for SSH connections
th: เรียกหาชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านในการเชื่อมต่อโพรโตคอล SSH

en: Use SSH2 SFTP subsys
th: ใช้ระบบย่อยของโพรโตคอล SSH2 SFTP

en: Running program %s
th: โปรแกรมกำลังทำงาน %s

en: WARNING
th: คำเตือน

en: Error: An incorrect password was entered
th: ผิดพลาด: ใส่รหัสผ่านผิดพลาด

en: Please connect to this host with the command line SSH utility and answer this question appropriately.
th: โปรดเชื่อมต่อไปยังโฮสต์นี้โดยใช้บรรทัดคำสั่งอรรถประโยชน์ SSH และตอบคำถามนี้อย่างเหมาะสม

en: Please correct the above warning to connect to this host.
th: โปรดแก้ไขตามคำเตือนข้างต้นเพื่อเชื่อมต่อไปยังโฮสต์นี้

en: %d: Protocol Initialization
th: %d: การเริ่มการเรียกใช้โพรโตคอล

en: %d: Protocol version %d
th: %d: รุ่นโพรโตคอล %d

en: %d: Open %s
th: %d: เปิด %s

en: %d: Close
th: %d: ปิด

en: %d: Open Directory %s
th: %d: เปิดไดเรกทอรี %s

en: %d: Read Directory
th: %d: อ่านไดเรกทอรี

en: %d: Remove file %s
th: %d: ย้ายไฟล์ %s ออก

en: %d: Make directory %s
th: %d: สร้างไดเรกทอรี %s

en: %d: Remove directory %s
th: %d: ย้ายไดเรกทอรี %s ออก

en: %d: Realpath %s
th: %d: เส้นทางจริง %s

en: %d: File attributes
th: %d: คุณสมบัติไฟล์

en: %d: Stat %s
th: %d: เริ่ม %s

en: %d: Chmod %s %o
th: %d: เปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ (Chmod) %s %o

en: OK
th: ตกลง

en: EOF
th: สิ้นสุดไฟล์

en: No such file or directory
th: ไม่มีไฟล์หรือไดเรกทอรีเช่นนี้

en: Permission denied
th: การเปลี่ยนสิทธิ์ได้รับการปฏิเสธ

en: Failure
th: ล้มเหลว

en: Bad message
th: ข้อความไม่เป็นที่ยอมรับ

en: No connection
th: ไม่มีการเชื่อมต่อ

en: Connection lost
th: การเชื่อมต่อสูญหาย

en: Operation unsupported
th: การดำเนินการไม่ได้รับการสนับสนุน

en: Unknown message returned from server
th: ได้รับข้อความที่ไม่รู้จักจากเซิร์ฟเวอร์

en: Error: Message size %d too big
th: ผิดพลาด: ขนาดข้อความ %d ใหญ่เกินไป

en: Error: Message size %d too big from server
th: ผิดพลาด: ขนาดข้อความจากเซิร์ฟเวอร์ %d ใหญ่เกินไป

en: Opening SSH connection to %s
th: กำลังเปิดการเชื่อมต่อ SSH เพื่อติดต่อไปยัง %s

en: Successfully logged into SSH server %s
th: บันทึกข้อมูลไปยัง SSH ที่เซิร์ฟเวอร์  %s ได้สำเร็จ

en: Waiting %d seconds until trying to connect again
th: รอ %d วินาที จนกว่าจะเชื่อมต่อใหม่อีกครั้ง

en: Operation canceled
th: การดำเนินการถูกยกเลิก

en: >. If you have any questions, comments, or suggestions about this program, please feel free to email them to me. You can always find out the latest news about gFTP from my website at http://www.gftp.org/
th: >.ถ้าคุณมีคำถาม ข้อคิดเห็น หรือคำแนะนำเกี่ยวกับโปรแกรมนี้ โปรดส่งอี-เมล์มายังเรา และคุณสามารถพบข่าวล่าสุดเกี่ยวกับ gFTP จากเวบไซต์ http://www.gftp.org/

en: gFTP comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY; for details, see the COPYING file. This is free software, and you are welcome to redistribute it under certain conditions; for details, see the COPYING file
th: โปรแกรม gFTP ไม่มีการรับประกันใดๆ; คุณสามารถดูรายละเอียดได้จากไฟล์สำเนา โปรแกรม gFTP เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถปรับปรุงใหม่ภายใต้เงื่อนไขที่กำหนด ซึ่งมีรายละเอียดอยู่ในไฟล์สำเนา

en: Translated by
th: แปลโดย

en: Error: Not connected to a remote site
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังไซต์ทางไกลได้

en: Clear the directory cache
th: ลบแคชไดเรกทอรี

en: Error: Variable %s is not a valid configuration variable.
th: ผิดพลาด: ตัวแปร %s เป็นตัวแปรการปรับแต่งค่าที่ไม่ถูกต้อง

en: Error: Variable %s is not available in the text port of gFTP
th: ผิดพลาด: ตัวแปร %s ไม่มีอยู่ในพอร์ตข้อความของ gFTP

en: Supported commands:
th: คำลั่งสนับสนุน:

en: usage: %s <filespec>
th: ใช้: %s <filespec>

en: about
th: เกี่ยวกับ

en: Shows gFTP information
th: แสดงข้อมูล gFTP

en: ascii
th: แอสกี

en: Sets the current file transfer mode to Ascii (only for FTP)
th: ตั้งค่าโหมดถ่ายโอนไฟล์ปัจจุบันไปเป็นแอสกี (เฉพาะ FTP เท่านั้น)

en: binary
th: ฐานสอง

en: Sets the current file transfer mode to Binary (only for FTP)
th: ตั้งค่าโหมดถ่ายโอนไฟล์ปัจจุบันไปเป็นฐานสอง (เฉพาะ FTP เท่านั้น)

en: cd
th: เปลี่ยนไดเรกทอรี (cd)

en: Changes the remote working directory
th: เปลี่ยนไดเรกทอรีที่ใช้งานที่เครื่องทางไกล

en: chdir
th: เปลี่ยนไดเรกทอรี (chdir)

en: chmod
th: เปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ (chmod)

en: Changes the permissions of a remote file
th: เปลี่ยนสิทธิ์ที่อนุญาตของไฟล์ทางไกล

en: clear
th: ล้าง

en: Available options: cache
th: ตัวเลือกที่มีอยู่: แคช

en: close
th: ปิด

en: Disconnects from the remote site
th: ยกเลิกการเชื่อมต่อจากไซต์ทางไกล

en: delete
th: ลบ

en: Removes a remote file
th: ย้ายไฟล์ทางไกลออก

en: get
th: ได้รับ

en: Downloads remote file(s)
th: ดาว์นโหลดไฟล์ทางไกล

en: help
th: ช่วยเหลือ

en: Shows this help screen
th: แสดงหน้าจอช่วยเหลือ

en: lcd
th: เปลี่ยนไดเรกทอรี (lcd)

en: Changes the local working directory
th: เปลี่ยนไดเรกทอรีที่ใช้งาน

en: lchdir
th: เปลี่ยนไดเรกทอรีบนเครื่องที่ใช้ (lchdir)

en: lchmod
th: เปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์บนเครื่องที่ใช้ (lchmod)

en: Changes the permissions of a local file
th: เปลี่ยนสิทธิ์ที่อนุญาตของไฟล์บนเครื่อง

en: Removes a local file
th: ย้ายไฟล์บนเครื่องที่ใช้

en: Shows the directory listing for the current local directory
th: แสดงรายชื่อไดเรกทอรีสำหรับไดเรกทอรีปัจจุบันบนเครื่อง

en: Creates a local directory
th: สร้างไดเรกทอรีบนเครื่อง

en: Show current local directory
th: แสดงไดเรกทอรีปัจจุบันบนเครื่อง

en: Rename a local file
th: เปลี่ยนชื่อไฟล์บนเครื่อง

en: Remove a local directory
th: ย้ายไดเรกทอรีบนเครื่อง

en: Shows the directory listing for the current remote directory
th: แสดงรายชื่อไดเรกทอรีปัจจุบันที่เครื่องทางไกล

en: Creates a remote directory
th: สร้างไดเรกทอรีที่เครื่องทางไกล

en: Uploads local file(s)
th: อัพโหลดไฟล์บนเครื่องที่ใช้

en: open
th: เปิด

en: Opens a connection to a remote site
th: เปิดการเชื่อมต่อไปยังไซต์ทางไกล

en: Show current remote directory
th: แสดงไดเรกทอรีปัจจุบันของเครื่องทางไกล

en: quit
th: ออก

en: Exit from gFTP
th: ออกจากโปรแกรม gFTP

en: rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename a remote file
th: เปลี่ยนชื่อไฟล์ที่เครื่องทางไกล

en: Remove a remote directory
th: ย้ายไดเรกทอรีทางไกล

en: set
th: ตั้งค่า

en: Show configuration file variables. You can also set variables by set var=val
th: แสดงตัวแปรไฟล์การปรับแต่งค่า คุณสามารถตั้งค่าตัวแปรได้โดยกำหนด var=val

en: Error: Command not recognized
th: ผิดพลาด: เป็นคำสั่งที่ไม่รู้จัก

en: Error: Remote site disconnected after trying to transfer file
th: ผิดพลาด: ไซต์ทางไกลถูกยกเลิกการเชื่อมต่อ หลังจากที่พยายามถ่ายโอนไฟล์

en: Could not download %s from %s
th: ไม่สามารถดาวน์โหลด %s จาก %s

en: Successfully transferred %s at %.2f KB/s
th: ถ่ายโอน %s ได้สำเร็จ ที่ %.2f กิโลไบต์/วินาที

en: %s: Please hit the stop button first to do anything else
th: %s: โปรดกดปุ่มหยุดก่อนที่จะทำสิ่งอื่นต่อไป

en: Run Bookmark
th: เรียกบุ๊กมาร์กทำงาน

en: Add Bookmark: You must enter a name for the bookmark
th: เพิ่มบุ๊กมาร์ก: คุณต้องใส่ชื่อบุ๊กมาร์ก

en: Add Bookmark: Cannot add bookmark %s because that name already exists
th: เพิ่มบุ๊กมาร์ก: ไม่สามารถเพิ่มบุ๊กมาร์ก %s เนื่องจากมีอยู่แล้ว

en: Add Bookmark
th: เพิ่มบุ๊กมาร์ก

en: Add Bookmark: You must enter a hostname
th: เพิ่มบุ๊กมาร์ก: คุณต้องใส่ชื่อโฮสต์

en: Enter the name of the bookmark you want to add
    You can separate items by a / to put it into a submenu
    (ex: Linux Sites/Debian)
th: ใส่ชื่อของบุ๊กมาร์กที่ต้องการเพิ่ม
     คุณสามารถคั่นรายการด้วย / เพื่อใส่ลงในเมนูย่อย
    (เช่น: ไซต์ลีนุกต์/เดเบียน)

en: Remember password
th: จดจำรหัสผ่าน

en: New Folder
th: โฟลเดอร์ใหม่

en: Enter the name of the new folder to create
th: ใส่ชื่อของโฟลเดอร์ใหม่ที่จะสร้าง

en: Enter the name of the new item to create
th: ใส่ชื่อของรายการใหม่ที่จะสร้าง

en: Are you sure you want to erase the bookmark
    %s and all it's children?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบบุ๊กมาร์ก
     %s และรายการย่อยในนั้นทั้งหมด?

en: Delete Bookmark
th: ลบบุ๊กมาร์ก

en: Bookmarks
th: บุ๊กมาร์ก

en: Edit Entry
th: แก้ไขรายการ

en: Description:
th: รายละเอียด:

en: Hostname:
th: ชื่อโฮสต์:

en: Port:
th: พอร์ต:

en: Protocol:
th: โพรโตคอล:

en: Remote Directory:
th: ไดเรกทอรีทางไกล:

en: Local Directory:
th: ไดเรกทอรีบนเครื่อง:

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Account:
th: บัญชีผู้ใช้:

en: Log in as ANONYMOUS
th: เข้าสู่ระบบโดยไม่ระบุชื่อ

en:   Cancel
th:   ยกเลิก

en: Apply
th: ประยุกต์

en: /_File
th: /ไฟล์ (_F)

en: /File/tearoff
th: /ไฟล์/tearoff

en: /File/New Folder...
th: /ไฟล์/โฟลเดอร์ใหม่...

en: /File/New Item...
th: /ไฟล์/รายการใหม่...

en: /File/Delete
th: /ไฟล์/ลบ

en: /File/Properties...
th: /ไฟล์/คุณสมบัติ...

en: /File/sep
th: /ไฟล์/sep

en: /File/Close
th: /ไฟล์/ปิด

en: Edit Bookmarks
th: แก้ไขบุ๊กมาร์ก

en: Chmod
th: เปลี่ยนสิทธิ์การเข้าถึงไฟล์ (Chmod)

en: You can now adjust the attributes of your file(s)
    Note: Not all ftp servers support the chmod feature
th: คุณสามารถปรับเปลี่ยนคุณลักษณะไฟล์ของคุณในตอนนี้
     หมายเหตุ: ไม่ใช่เซิร์ฟเวอร์ ftp ทั้งหมดจะสนับสนุนคุณสมบัติ chmod

en: Special
th: พิเศษ

en: User
th: ผู้ใช้

en: Read
th: อ่าน

en: Write
th: เขียน

en: Execute
th: ประมวลผล

en: Group
th: กลุ่ม

en: Other
th: อื่นๆ

en: Are you sure you want to delete these %ld files and %ld directories
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบไฟล์ %ld ไฟล์ และ %ld ไดเรกทอรีเหล่านี้

en: Delete Files/Directories
th: ลบไฟล์/ไดเรกทอรี

en: Delete
th: ลบ

en: Drag-N-Drop
th: ลากแล้วปล่อย

en: Received URL %s
th: ได้รับ URL แล้ว %s

en: Exit
th: ออกจากโปรแกรม

en: There are file transfers in progress.
    Are you sure you want to exit?
th: ขณะนี้กำลังทำการถ่ายโอนไฟล์อยู่
     คุณแน่ใจว่าต้องการออกจากโปรแกรม?

en: Connect via URL
th: เชื่อมต่อโดย URL

en: Enter a URL to connect to
th: ใส่ URL เพื่อเชื่อมต่อไป

en: OpenURL
th: เปิด URL

en: /_FTP
th: /_FTP(_F)

en: /FTP/Window 1
th: /FTP/หน้าต่าง 1

en: /FTP/Window 2
th: /FTP/หน้าต่าง 2

en: /FTP/Ascii
th: /FTP/แอสกี

en: /FTP/Binary
th: /FTP/ไบนารี

en: /FTP/_Options...
th: /FTP/ตัวเลือก (_O)...

en: /FTP/_Quit
th: /FTP/ออก (_Q)

en: /_Local
th: /เครื่องที่ใช้ (_L)

en: /Local/tearoff
th: /เครื่องที่ใช้/tearoff

en: /Local/Open _URL...
th: /เครื่องที่ใช้/เปิด _URL (_U)...

en: /Local/Disconnect
th: /เครื่องที่ใช้/ยกเลิกการเชื่อมต่อ

en: /Local/sep
th: /เครื่องที่ใช้/sep

en: /Local/Change Filespec...
th: /เครื่องที่ใช้/เปลี่ยนการเรียกดูไฟล์ตามรูปแบบที่กำหนด

en: /Local/Show selected
th: /เครื่องที่ใช้/แสดงที่ถูกเลือกไว้

en: /Local/Select All
th: /เครื่องที่ใช้/เลือกทั้งหมด

en: /Local/Select All Files
th: /เครื่องที่ใช้/เลือกไฟล์ทั้งหมด

en: /Local/Deselect All
th: /เครื่องที่ใช้/ยกเลิกการเลือกทั้งหมด

en: /Local/Save Directory Listing...
th: /เครื่องที่ใช้/บันทึกรายชื่อในไดเรกทอรีที่กำลังใช้งาน...

en: /Local/Send SITE Command...
th: /เครื่องที่ใช้/ส่งSITE...

en: /Local/Change Directory
th: /เครื่องที่ใช้/เปลี่ยนไดเรกทอรี

en: /Local/Chmod...
th: /เครื่องที่ใช้/Chmod...

en: /Local/Make Directory...
th: /เครื่องที่ใช้/สร้างไดเรกทอรี...

en: /Local/Rename...
th: /เครื่องที่ใช้/เปลี่ยนชื่อ...

en: /Local/Delete...
th: /เครื่องที่ใช้/ลบ...

en: /Local/Edit...
th: /เครื่องที่ใช้/แก้ไข...

en: /Local/View...
th: /เครื่องที่ใช้/แสดง...

en: /Local/Refresh
th: /เครื่องที่ใช้/เรียกใหม่

en: /_Remote
th: /เครื่องทางไกล (_R)

en: /Remote/tearoff
th: /เครื่องทางไกล/tearoff

en: /Remote/Open _URL...
th: /เครื่องทางไกล/เปิด _URL(_U)...

en: /Remote/Disconnect
th: /เครื่องทางไกล/ยกเลิกการเชื่อมต่อ

en: /Remote/sep
th: /เครื่องทางไกล/sep

en: /Remote/Change Filespec...
th: /เครื่องทางไกล/เปลี่ยนการกำหนดรูปแบบของไฟล์

en: /Remote/Show selected
th: /เครื่องทางไกล/แสดงที่เลือกไว้

en: /Remote/Select All
th: /เครื่องทางไกล/เลือกทั้งหมด

en: /Remote/Select All Files
th: /เครื่องทางไกล/เลือกไฟล์ทั้งหมด

en: /Remote/Deselect All
th: /เครื่องทางไกล/ยกเลิกการเลือกทั้งหมด

en: /Remote/Save Directory Listing...
th: /เครื่องทางไกล/บันทึกรายชื่อในไดเรกทอรีที่กำลังใช้งาน...

en: /Remote/Send SITE Command...
th: /เครื่องทางไกล/ส่งSITE...

en: /Remote/Change Directory
th: /เครื่องทางไกล/เปลี่ยนไดเรกทอรี

en: /Remote/Chmod...
th: /เครื่องทางไกล/Chmod...

en: /Remote/Make Directory...
th: /เครื่องทางไกล/สร้างไดเรกทอรี

en: /Remote/Rename...
th: /เครื่องทางไกล/เปลี่ยนชื่อ...

en: /Remote/Delete...
th: /เครื่องทางไกล/ลบ..

en: /Remote/Edit...
th: /เครื่องทางไกล/แก้ไข...

en: /Remote/View...
th: /เครื่องทางไกล/แสดง...

en: /Remote/Refresh
th: /เครื่องทางไกล/เรียกใหม่

en: /_Bookmarks
th: /บุ๊กมาร์ก (_B)

en: /Bookmarks/tearoff
th: /บุ๊กมาร์ก/tearoff

en: /Bookmarks/Add bookmark
th: /บุ๊กมาร์ก/เพิ่มบุ๊กมาร์ก

en: /Bookmarks/Edit bookmarks
th: /บุ๊กมาร์ก/แก้ไขบุ๊กมาร์ก

en: /Bookmarks/sep
th: /บุ๊กมาร์ก/sep

en: /_Transfers
th: /ถ่ายโอน (_T)

en: /Transfers/tearoff
th: /ถ่ายโอน/tearoff

en: /Transfers/Start Transfer
th: /ถ่ายโอน/เริ่มการถ่ายโอน

en: /Transfers/Stop Transfer
th: /ถ่ายโอน/หยุดการถ่ายโอน

en: /Transfers/sep
th: /ถ่ายโอน/sep

en: /Transfers/Skip Current File
th: /ถ่ายโอน/ข้ามไฟล์ปัจจุบัน

en: /Transfers/Remove File
th: /ถ่ายโอน/ย้ายไฟล์ออก

en: /Transfers/Move File _Up
th: /ถ่ายโอน/ย้ายไฟล์ไปอยู่ระดับสูงกว่าเดิม (_U)

en: /Transfers/Move File _Down
th: /ถ่ายโอน/ย้ายไฟล์ไปอยู่ระดับต่ำกว่าเดิม (_D)

en: /Transfers/Retrieve Files
th: /ถ่ายโอน/เรียกคืนไฟล์

en: /Transfers/Put Files
th: /ถ่ายโอน/วางไฟล์

en: /L_ogging
th: /การติดตามการทำงาน (_O)

en: /Logging/tearoff
th: /การติดตามการทำงาน/tearoff

en: /Logging/Clear
th: /การติดตามการทำงาน/ลบ

en: /Logging/View log...
th: /การติดตามการทำงาน/แสดงการบันทึกการปฏิบัติการ...

en: /Logging/Save log...
th: /การติดตามการทำงาน/บันทึกการปฏิบัติการ...

en: /Tool_s
th: /เครื่องมือ (_S)

en: /Tools/tearoff
th: /เครื่องมือ/tearoff

en: /Tools/Compare Windows
th: /เครื่องมือ/หน้าต่างเปรียบเทียบ

en: /Tools/Clear Cache
th: /เครื่องมือ/ลบแคช

en: /_Help
th: /ช่วยเหลือ (_H)

en: /Help/tearoff
th: /ช่วยเหลือ/tearoff

en: /Help/About...
th: /ช่วยเหลือ/เกี่ยวกับ...

en: Host:
th: โฮสต์:

en: Port:
th: พอร์ต:

en: User:
th: ผู้ใช้:

en: Pass:
th: รหัสผ่าน:

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Size
th: ขนาด

en: Date
th: วันที่

en: Attribs
th: คุณลักษณะ

en: Progress
th: ความก้าวหน้า

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Error: You must type in a host to connect to
th: ผิดพลาด: คุณต้องพิมพ์ลงในโฮสต์เพื่อเชื่อมต่อไปยัง

en: Refresh
th: เรียกใหม่

en: Enter Username
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Please enter your username for this site
th: โปรดใสชื่อผู้ใช้ของคุณสำหรับไซต์นี้

en: Enter Password
th: ใส่รหัสผ่าน

en: Please enter your password for this site
th: โปรดใส่รหัสผ่านของคุณสำหรับไซต์นี้

en: Operation canceled...you must enter a string
th: การดำเนินการถูกยกเลิก...คุณต้องใส่ชุดตัวอักษร

en: Mkdir
th: สร้างไดเรกทอรี (Mkdir)

en: Make Directory
th: สร้างไดเรกทอรี

en: Enter name of directory to create
th: ใส่ชื่อของไดเรกทอรีที่จะสร้าง

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: What would you like to rename %s to?
th: คุณต้องการจะเปลี่ยนชื่อ %s เป็นอะไร?

en: Site
th: ไซต์

en: Enter site-specific command
th: ใส่คำสั่งระบุไซต์

en: Skipped
th: ถูกข้าม

en: Waiting...
th: กำลังรอ...

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: Resume
th: เริ่มต้นทำงานใหม่

en: Skip
th: ข้าม

en: Action
th: ดำเนินการ

en: Transfer Files
th: ถ่ายโอนไฟล์

en: The following file(s) exist on both the local and remote computer
    Please select what you would like to do
th: ไฟล์ที่กล่าวถึงอยู่นี้มีอยู่ทั้งในเครื่องที่ใช้และเครื่องทางไกล โปรดเลือกว่าอะไรที่คุณอยากให้ทำ

en: Skip File
th: ข้ามไฟล์

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Deselect All
th: ไม่เลือกทั้งหมด

en: Change Filespec: Operation canceled...you must enter a string
th: เปลี่ยนการกำหนดรูปแบบของไฟล์: การดำเนินการถูกยกเลิก...คุณต้องใส่ชุดตัวอักษร

en: Change Filespec
th: เปลี่ยนแปลงการกำหนดไฟลรูปแบบของไฟล์

en: Enter the new file specification
th: ใส่การกำหนดไฟล์ใหม่

en: Error: Cannot open %s for writing: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถเปิด %s ในการเขียนได้: %s

en: Save Directory Listing
th: บันทึกรายชื่อในไดเรกทอรีที่กำลังใช้งาน

en: Error: Error writing to %s: %s
th: ผิดพลาด: ผิดพลาดขณะเขียนไปยัง %s: %s

en: Successfully wrote the log file to %s
th: เขียนไฟล์การบันทึกการปฏิบัติการไปยัง %s ได้สำเร็จ

en: Save Log
th: บันทึกการปฏิบัติการ

en: Cannot find the license agreement file COPYING. Please make sure it is in either %s or in %s
th: ไม่พบไฟล์ข้อตกลงการอนุญาตใช้สิทธิ์สำเนา โปรดแน่ใจว่ามันไม่ได้อยู่ใน %s หรือใน %s

en: About gFTP
th: เกี่ยวกับ gFTP

en: %s
    Copyright (C) 1998-2003 Brian Masney <masneyb@gftp.org>
    Official Homepage: http://www.gftp.org/
    Logo by: Aaron Worley <planet_hoth@yahoo.com>
th: %s
    สงวนลิขสิทธิ์ (C) 1998-2002 Brian Masney <masneyb@gftp.org>
    โฮมเพจทางการ : http://www.gftp.org/
    โลโก้โดย: Aaron Worley <planet_hoth@yahoo.com>

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: License Agreement
th: ข้อตกลงการอนุญาตใช้สิทธิ์

en:   Close
th:   ปิด

en: Compare Windows
th: หน้าต่างเปรียบเทียบ

en: All Files
th: ไฟล์ทั้งหมด

en: Not connected
th: ไม่ได้ถูกเชื่อมต่อ

en: Error opening file %s: %s
th: การเปิดไฟล์ %s: %s ผิดพลาด

en: %s: Not connected to a remote site
th: %s: ไม่ถูกเชื่อมต่อไปยังไซต์ทางไกล

en: %s: This feature is not available using this protocol
th: %s: คุณสมบัตินี้ไม่มีอยู่ในการใช้โพรโตคอลนี้

en: %s: You must only have one item selected
th: %s: คุณต้องมีอย่างเพียงหนึ่งรายการที่เลือกไว้

en: %s: You must have at least one item selected
th: %s: คุณต้องมีอย่างน้อยหนึ่งรายการที่เลือกไว้

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Add
th: เพิ่ม

en: Cancel
th: ยกเลิก

en:   Yes
th:   ใช่

en:   No
th:   ไม่

en: Getting directory listings
th: กำลังรับรายชื่อไดเรกทอรี

en:   Stop
th:   หยุด

en: Received %ld directories
    and %ld files
th: ได้รับ %ld ไดเรกทอรี
     และ %ld ไฟล์

en: gFTP Error: Cannot find file %s in %s or %s
th: gFTP เกิดความผิดพลาด: ไม่พบไฟล์ %s ใน %s หรือ %s

en: Edit Host
th: แก้ไขโฮสต์

en: Add Host
th: เพิ่มโฮสต์

en: Domain
th: โดเมน

en: Network Address
th: ที่อยู่เครือข่าย

en: Netmask
th: ค่าของหมายเลข IP (Netmask)

en: Local Hosts
th: โฮสต์เครื่องที่ใช้

en: Edit
th: แก้ไข

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Receiving file names...
th: กำลังรับชื่อไฟล์...

en: Connecting...
th: กำลังเชื่อมต่อ...

en: Retrieve Files: Not connected to a remote site
th: เรียกไฟล์กลับคืน: ไม่ถูกเชื่อมต่อไปยังไซต์ทางไกล

en: Error: Child %d returned %d
th: ผิดพลาด: ส่วนย่อย %d  ส่งกลับคืน %d

en: Error: Cannot get information about file %s: %s
th: ผิดพลาด: ไม่สามารถรับข้อมูลเกี่ยวกับไฟล์ %s: %s

en: File %s was not changed
th: ไฟล์ %s ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: File %s has changed.
    Would you like to upload it?
th: ไฟล์ %s มีการเปลี่ยนแปลง
     คุณต้องการที่จะอัพโหลดใช่หรือไม่?

en: Edit File
th: แก้ไขไฟล์

en: Finished
th: เสร็จแล้ว

en: Stopping the transfer of %s
th: กำลังหยุดการถ่ายโอนจาก %s

en: %d%% complete, %02d:%02d:%02d est. time remaining. (File %ld of %ld)
th: เรียบร้อยแล้ว %d%%, เวลาที่เหลือโดยประมาณ %02d:%02d:%02d (%ld จาก %ld ไฟล์ )

en: Recv %s of %s at %.2fKB/s, %02d:%02d:%02d est. time remaining
th: ได้รับ %s จาก %s ที่ %.2f กิโลไบต์/วินาที, ยังต้องใช้เวลาอีกประมาณ %02d:%02d:%02d

en: Recv %s of %s, transfer stalled, unknown time remaining
th: ได้รับ %s จาก %s, ถ่ายโอนล่าช้า, ยังไม่ทราบเวลาที่เหลืออยู่

en: Retrieving file names...%s bytes
th: กำลังเรียกไฟล์กลับคืน...%s ไบต์

en: There are no file transfers selected
th: ไม่มีไฟล์ถูกเลือกสำหรับถ่ายโอน

en: Stopping the transfer on host %s
th: กำลังหยุดการถ่ายโอนบนโฮสต์ %s

en: Skipping file %s on host %s
th: กำลังข้ามไฟล์ %s บนโฮสต์ %s

en: View
th: แสดง

en: View: %s is a directory. Cannot view it.
th: แสดง: %s เป็นไดเรกทอรี ไม่สามารถแสดงได้

en: Edit: You must specify an editor in the options dialog
th: แก้ไข: คุณจะต้องระบุเครื่องมือแก้ไขในไดอะล็อกตัวเลือก

en: Edit: %s is a directory. Cannot edit it.
th: แก้ไข: %s เป็นไดเรกทอรี ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Running program: %s %s
th: โปรแกรมกำลังทำงาน: %s %s

en: Opening %s with %s
th: กำลังเปิด %s ด้วย %s

en: Viewing file %s
th: กำลังแสดงไฟล์ %s

en: View: Cannot open file %s: %s
th: มุมมอง: ไม่สามารถเปิดไฟล์ %s: %s

en: Username [anonymous]:
th: ชื่อผู้ใช้ [anonymous]:
