Version 0.74-vi - en to vi translation catalogue (1540 entries)

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Auto-Reconnect
vi: Tự động kết nối lại

note: *< name *< version *  summary
en: When you are kicked offline, this reconnects you.
vi: Tự động kết nối lại khi bạn bị mất kết nối.

en: Mail Server
vi: Máy Chủ Thư

en: %s (%d new/%d total)
vi: %s (%d mới/tổng số %d)

en: Check Mail
vi: Kiểm tra thư

en: Check email every X seconds.
vi: Kiểm tra thư mỗi X giây.

en: Point values to use when...
vi: Chỉ ra các giá trị để dùng khi...

en: Buddy is offline:
vi: Buddy không kết nối:

en: Buddy is away:
vi: Buddy vắng mặt:

en: Buddy is idle:
vi: Buddy đang nghỉ:

en: Use last matching buddy
vi: Dùng buddy so khớp cuối cùng

note: Explanation
en: The buddy with the lowest score is the buddy who will have priority in the contact.
    The default values (offline = 4,away = 2, and idle = 1)
    will use what used to be the built-in order active->idle->away->away+idle->offline.
vi: Buddy có điểm thấp nhất là buddy có mức ưu tiên trong liên lạc.
    Giá trị mặc định (không kết nối = 4, vắng mặt = 2 và nghỉ = 1)
    sẽ dùng mức ưu tiên được đặt là hoạt động->nghỉ->vắng mặt->vắng mặt + nghỉ->không kết nối.

en: Point values to use for Account...
vi: Chỉ ra các giá trị để dùng cho Tài Khoản...

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Contact Priority
vi: Ưu tiên liên lạc

note: *< name *< version *< summary
en: Allows for controlling the values associated with different buddy states.
vi: Cho phép điều chỉnh các giá trị liên quan đến các trạng thái khác nhau của buddy.

note: *< description
en: Allows for changing the point values of idle/away/offline states for buddies in contact priority computations.
vi: Cho phép thay đổi giá trj đặt cho các trạng thái nghỉ/vắng mặt/không kết nối cho các buddy trong việc tính mức ưu tiên liên lạc

en: Gaim - Signed off
vi: Gaim - Thôi kết nối

en: Gaim - Away
vi: Gaim - Vắng mặt

en: Auto-login
vi: Đăng nhập tự động

en: New Message...
vi: Thông điệp mới..

en: Join A Chat...
vi: Tham gia Chat...

en: New...
vi: Mới...

en: Away
vi: Trạng thái

en: Back
vi: Trở lại

en: Mute Sounds
vi: Tắt âm thanh

en: File Transfers
vi: Truyền tập tin

note: And now for the buttons
en: Accounts
vi: Tài khoản

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Signoff
vi: Thôi kết nối

en: Quit
vi: Thoát

en: Tray Icon Configuration
vi: Cấu hình biểu tượng trên khay

en: _Hide new messages until tray icon is clicked
vi: _Ẩn thông điệp mới tới khi nhấn chuột lên biểu tượng trên khay

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: System Tray Icon
vi: Biểu tượng trên khay hệ thống

note: *< name *< version *  summary
en: Displays an icon for Gaim in the system tray.
vi: Hiển thị biểu tượng Gaim trên khay hệ thống.

note: *  description
en: Displays a system tray icon (in GNOME, KDE or Windows for example) to show the current status of Gaim, allow fast access to commonly used functions, and to toggle display of the buddy list or login window. Also allows messages to be queued until the icon is clicked, similar to ICQ.
vi: Hiển thị biểu tượng trên khay hệ thống (ví dụ GNOME, KDE hoặc Windows) để hiển thị trạng thái hiện thời của Gaim, cho phép truy cập nhanh những chức năng thông thường, và chuyển đổi giữa danh sách buddy hoặc cửa sổ đăng nhập. Ngoài ra còn cho phép thông điệp được xếp hàng đợi đến khi nhấn chuột lên biểu tượng, giống như ICQ.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Gaim File Control
vi: Tập Tin Điều Khiển Gaim

note: *< name *< version *  summary
en: Allows you to control Gaim by entering commands in a file.
vi: Cho phép bạn điều khiển Gaim bằng các lệnh ghi trong tập tin.

en: Not connected to AIM
vi: Không kết nối được với AIM

en: No screenname given.
vi: Chưa đặt tên hiển thị.

en: No roomname given.
vi: Chưa có tên phòng.

en: Invalid AIM URI
vi: Đường dẫn AIM không hợp lệ

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Remote Control
vi: Điều khiển từ xa

note: *< name *< version *  summary
en: Provides remote control for gaim applications.
vi: Cung cấp khả năng điều khiển từ xa cho ứng dụng Gaim.

note: *  description
en: Gives Gaim the ability to be remote-controlled through third-party applications or through the gaim-remote tool.
vi: Cho phép điều khiển Gaim từ xa thông qua ứng dụng ngoài hoặc thông qua công cụ điều khiển Gaim từ xa.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Gaim Demonstration Plugin
vi: Plugin trình bày cho Gaim

note: *< name *< version *  summary
en: An example plugin that does stuff - see the description.
vi: Một ví dụ cơ bản về Tiện ích bổ trợ - xem mô tả.

note: *  description
en: This is a really cool plugin that does a lot of stuff:
    - It tells you who wrote the program when you log in
    - It reverses all incoming text
    - It sends a message to people on your list immediately when they sign on
vi: Đây là một Tiện ích bổ trợ hấp dẫn với nhiều tính năng:
    -Cho biết ai viết chương trình khi bạn đăng nhập
    -Lưu tất cả các thông điệp đến
    -Gởi tin cho thành viên có trong danh sách của bạn ngay khi họ đăng nhập

note: Configuration frame
en: Mouse Gestures Configuration
vi: Cấu Hình Sử Dụng Chuột

en: Middle mouse button
vi: Nút giữa chuột

en: Right mouse button
vi: Nút phải chuột

note: "Visual gesture display" checkbox
en: _Visual gesture display
vi: Hiển thị sử dụng trực _quan

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Mouse Gestures
vi: Sử dụng chuột

note: *< name *< version *  summary
en: Provides support for mouse gestures
vi: Cung cấp hỗ trợ sử dụng chuột

note: *  description
en: Allows support for mouse gestures in conversation windows.
    Drag the middle mouse button to perform certain actions:
    
    Drag down and then to the right to close a conversation.
    Drag up and then to the left to switch to the previous conversation.
    Drag up and then to the right to switch to the next conversation.
vi: Cho phép hỗ trợ sử dụng chuột trong cửa sổ cuộc thoại.
    Giữ phím giữa chuột để thực hiện những hành động:
    
    Kéo xuống và sau đó bấm phải chuột để đóng cửa sổ cuộc thoại.
    Kéo lên và sau đó bấm trái chuột để sang cứa sổ cuộc thoại trước.
    Kéo lên và sau đó bấm phải chuột để sang cửa sổ cuộc thoại tiếp theo.

en: Gnome Stock Ticker Properties
vi: Thuộc Tính Trình Điểm Tin Thị Trường Gnome

en: Update Frequency in min
vi: Tần số cập nhật theo phút

en: Enter symbols delimited with "+" in the box below.
vi: Nhập biểu tượng phân cách với "+" trong hộp bên dưới.

note: OUTPUT FORMAT and SCROLL DIRECTION
en: Check this box to display only symbols and price:
vi: Đánh dấu chọn hộp này để chỉ hiển thị biểu tượng và giá:

en: Check this box to scroll left to right:
vi: Đánh dấu chọn hộp này để cuộn từ trái sang phải:

en: (No
vi: (Không

en: Change
vi: Thay đổi

en: History
vi: Lược sử

en: Shows recently logged conversations in new conversations.
vi: Hiển thị cuộc thoại được ghi lại gần đây trong cuộc thoại mới.

en: When a new conversation is opened this plugin will insert the last XXX of the last conversation into the current conversation.
vi: Khi bắt đầu cuộc thoại mới, plugin này sẽ chèn XXX gần nhất của cuộc thoại gần đây nhất vào cuộc thoại hiện thời.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Iconify on Away
vi: Biểu tượng cho trạng thái

note: *< name *< version *  summary
en: Iconifies the buddy list and your conversations when you go away.
vi: Biểu tượng hóa danh sách buddy và cuộc thoại của bạn khi bạn vắng mặt.

en: Idle Time
vi: Thời gian nghỉ

en: Set
vi: Thiết lập

en: idle for
vi: nghỉ trong

en: minutes.
vi: phút.

en: _Set
vi: _Thiết lập

en: Allows you to hand-configure how long you've been idle for
vi: Cho phép bạn tự đặt ra thời gian nghỉ sau bao lâu

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: IPC Test Client
vi: IPC kiểm tra trình khách

note: *< name *< version *  summary
en: Test plugin IPC support, as a client.
vi: Kiểm tra hỗ trợ IPC, như một máy khách.

note: *  description
en: Test plugin IPC support, as a client. This locates the server plugin and calls the commands registered.
vi: Kiểm tra hỗ trợ IPC plugin, như một máy khách. Việc này định vị plugin máy chủ và gọi lệnh đã đăng ký.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: IPC Test Server
vi: Máy chủ kiểm tra IPC

note: *< name *< version *  summary
en: Test plugin IPC support, as a server.
vi: Kiểm tra hỗ trợ IPC plugin, như một máy chủ.

note: *  description
en: Test plugin IPC support, as a server. This registers the IPC commands.
vi: Kiểm tra hỗ trợ IPC plugin, như một máy chủ. Việc này đăng ký lệnh IPC.

en: Mail Checker
vi: Trình kiểm thư

en: Checks for new local mail.
vi: Kiểm tra thư mới nội bộ

note: ---------- "Notify For" ----------
en: Notify For
vi: Thông báo cho

en: _IM windows
vi: Cửa sổ _IM

en: C_hat windows
vi: Cửa sổ C_hat

en: _Focused windows
vi: Cửa sổ được ch_ú ý

note: ---------- "Notification Methods" ----------
en: Notification Methods
vi: Cách thức thông báo

en: Prepend _string into window title:
vi: Chèn một _chuỗi vào tiêu đề cửa sổ:

note: Count method button
en: Insert c_ount of new messages into window title
vi: Chèn _số thông điệp mới vào tiêu đề cửa sổ

note: Urgent method button
en: Set window manager "_URGENT" hint
vi: Lập hàm ý "_Khẩn" của trình quản lý cửa sổ

note: ---------- "Notification Removals" ----------
en: Notification Removal
vi: Bỏ Thông Báo

note: Remove on focus button
en: Remove when conversation window _gains focus
vi: Bỏ khi cửa sổ cuộc thoại _được chú ý

note: Remove on click button
en: Remove when conversation window _receives click
vi: Bỏ khi cửa sổ cuộc thoại được nh_ấn chuột

note: Remove on type button
en: Remove when _typing in conversation window
vi: Bỏ khi _gõ vào trong cửa sổ cuộc thoại

note: Remove on message send button
en: Remove when a _message gets sent
vi: Bỏ khi thông _điệp được gửi

note: Remove on conversation switch button
en: Remove on conversation ta_b switch
vi: Bỏ khi chuyển ta_b cuộc thoại

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Message Notification
vi: Thông báo thông điệp

note: *< name *< version *  summary
en: Provides a variety of ways of notifying you of unread messages.
vi: Cung cấp các cách thông báo cho bạn về các thông điệp chưa đọc.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Perl Plugin Loader
vi: Trình nạp Perl Plugin

note: *< name *< version
en: Provides support for loading perl plugins.
vi: Cung cấp hỗ trợ cho việc nạp những tiện ích bổ trợ perl.

en: Raw
vi: Thô

en: Lets you send raw input to text-based protocols.
vi: Cho phép bạn gởi dựa trên văn bản.

en: Lets you send raw input to text-based protocols (Jabber, MSN, IRC, TOC). Hit 'Enter' in the entry box to send. Watch the debug window.
vi: Cho phép bạn gởi dữ liệu thô đến phương thức dựa trên văn bản (Jabber, MSN, IRC, TOC). Nhấn 'Enter' trong hộp nhập để gởi đi. Xem cửa sổ gỡ rối.

en: You are using Gaim version %s.  The current version is %s.<hr>
vi: Bạn đang dùng phiên bản Gaim %s. Phiên bản mới là %s.<hr>

en: <b>ChangeLog:</b>
    %s<br><br>
vi: <b>Bản Ghi Thay Đổi:</b>
    %s<br><br>

en: You can get version %s from:<br><a href="http://gaim.sourceforge.net/">http://gaim.sourceforge.net</a>.
vi: Bạn có thể lấy phiên bản %s từ:<br><a href="http://gaim.sourceforge.net/">http://gaim.sourceforge.net</a>.

en: New Version Available
vi: Hiện đang có phiên bản mới

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Release Notification
vi: Thông báo phiên bản mới

note: *< name *< version *  summary
en: Checks periodically for new releases.
vi: Kiểm tra phiên bản mới theo định kỳ.

note: *  description
en: Checks periodically for new releases and notifies the user with the ChangeLog.
vi: Kiểm tra phiên bản mới theo định kỳ và thông báo về thay đổi của phiên bản mới cho người dùng.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Signals Test
vi: Tín hiệu kiểm tra

note: *< name *< version *  summary
en: Test to see that all signals are working properly.
vi: Kiểm tra để biết là mọi tín hiệu hoạt động tốt.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Simple Plugin
vi: Plugin đơn giản

note: *< name *< version *  summary
en: Tests to see that most things are working.
vi: Kiểm tra để biết mọi thứ đang hoạt động.

en: Text Replacements
vi: Thay thế văn bản

en: You type
vi: Bạn gõ phím

en: You send
vi: Bạn gửi tin

en: Add a new text replacement
vi: Thêm văn bản thay thế mới

en: You _type:
vi: Bạn _gõ phím:

en: You _send:
vi: Bạn gở_i tin:

en: Text replacement
vi: Văn bản thay thế

en: Replaces text in outgoing messages according to user-defined rules.
vi: Thay thế văn bản trong thông điệp gởi đi theo qui tắc người dùng định ra.

note: *< name *< version *  summary
en: Provides SSL support through GNUTLS.
vi: Cung cấp hỗ trợ SSL thông qua GNUTLS.

note: *< name *< version *  summary
en: Provides SSL support through Mozilla NSS.
vi: Cung cấp hỗ trợ SSL thông qua Mozilla NSS.

note: *< name *< version *  summary
en: Provides a wrapper around SSL support libraries.
vi: Cung cấp một lớp bọc cho thư viện hỗ trợ SSL.

en: %s has gone away.
vi: %s đã đi vắng.

en: %s is no longer away.
vi: %s lại có mặt.

en: %s has become idle.
vi: %s rơi vào trạng thái nghỉ.

en: %s is no longer idle.
vi: %s hoạt động trở lại.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Buddy State Notification
vi: Thông báo trạng thái buddy

note: *< name *< version *  summary
en: Notifies in a conversation window when a buddy goes or returns from away or idle.
vi: Thông báo trong cửa sổ cuộc thoại trạng thái vắng mặt, có mặt, hay nghỉ của buddy.

en: Tcl Plugin Loader
vi: Trình nạp Tcl Plugin

en: Provides support for loading Tcl plugins
vi: Cung cấp hỗ trợ cho việc nạp Tcl Plugin

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Buddy Ticker
vi: Đánh Dấu Buddy

note: *< name *< version *  summary
en: A horizontal scrolling version of the buddy list.
vi: Thanh cuộn ngang danh sách buddy.

en: iChat Timestamp
vi: Nhãn thời gian iChat

en: Delay
vi: Trì hoãn

en: _Apply
vi: _Áp dụng

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Timestamp
vi: Nhãn thời gian

note: *< name *< version *  summary
en: Adds iChat-style timestamps to conversations every N minutes.
vi: Thêm nhãn thời gian kiểu iChat vào cuộc thoại N phút một lần.

en: Opacity:
vi: Mờ:

note: IM Convo trans options
en: IM Conversation Windows
vi: Cửa sổ cuộc thoại IM

en: _IM window transparency
vi: Tính trong suốt của cửa sổ _IM

en: _Show slider bar in IM window
vi: Hiệ_n thanh trượt trong cửa sổ IM

note: Buddy List trans options
en: Buddy List Window
vi: Cửa sổ danh sách buddy

en: _Buddy List window transparency
vi: Tính trong suốt của cửa sổ danh sách _Buddy

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id
en: Transparency
vi: Trong suốt

note: *< name *< version *  summary
en: This plugin enables variable alpha transparency on conversation windows.
    
    * Note: This plugin requires Win2000 or WinXP.
vi: Plugin tạo độ trong suốt alpha biến đổi trên cửa sổ cuộc thoại.
    
    Chú ý: Plugin này đòi hỏi dùng Win2000 hoặc WinXP.

en: GTK+ Runtime Version
vi: Phiên bản GTK+ Runtime

note: Autostart
en: Startup
vi: Khởi động

en: _Start Gaim on Windows startup
vi: _Chạy Gaim khi Windows khởi động

note: Buddy List
en: Buddy List
vi: Danh sách Buddy

en: _Dockable Buddy List
vi: _Neo danh sách Buddy

note: Docked Blist On Top
en: Docked _Buddy List is always on top
vi: Danh sách _Buddy đã neo luôn nằm phía trên

note: Blist On Top
en: _Keep Buddy List window on top
vi: _Giữ cửa sổ danh sách Buddy trên cùng

note: Conversations
en: Conversations
vi: Cuộc thoại

en: _Flash Window when messages are received
vi: _Nhấp nháy cửa sổ khi nhận tin

en: WinGaim Options
vi: Tùy chọn WinGaim

en: Options specific to Windows Gaim.
vi: Tùy chọn riêng cho Gaim trên Windows.

en: About Gaim v%s
vi: Giới thiệu Gaim v%s

en: Gaim is a modular Instant Messaging client capable of using AIM, ICQ, Yahoo!, MSN, IRC, Jabber, Napster, Zephyr, and Gadu-Gadu all at once.  It is written using Gtk+ and is licensed under the GPL.<BR><BR>
vi: Gaim là trình khách nhắn tin có khả năng sử dụng AIM, ICQ, Yahoo!, MSN, IRC, Jabber, Napster, Zephyr, và Gadu-Gadu. Gaim sử dụng Gtk+ và đăng ký theo GPL.<BR><BR>

en: <FONT SIZE="3">IRC:</FONT> #gaim on irc.freenode.net<BR><BR>
vi: <FONT SIZE="3">IRC:</FONT> #gaim trên irc.freenode.net<BR><BR>

en: Active Developers
vi: Lập trình viên tích cực

en: maintainer
vi: người bảo trì

en: lead developer
vi: trưởng nhóm lập trình

en: developer & webmaster
vi: lập trình viên và chủ trang web

en: win32 port
vi: bản cho win32

en: developer
vi: lập trình viên

en: support
vi: hỗ trợ

en: Crazy Patch Writers
vi: Lập trình viên tích cực viết sửa lỗi

en: Retired Developers
vi: Lập trình viên cũ

en: former libfaim maintainer
vi: người bảo trì thư viện trước đây

en: former lead developer
vi: người lãnh đạo lập trình trước đây

en: former maintainer
vi: người bảo trì trước đây

en: former Jabber developer
vi: người lập trình Jabber trước đây

en: original author
vi: tác giả đầu tiên

en: hacker and designated driver [lazy bum]
vi: hacker và designated driver [lazy bum]

en: Current Translators
vi: Những người dịch hiện thời

en: Catalan
vi: Tiếng Catalan

en: Czech
vi: Tiếng Czech

en: Danish
vi: Tiếng Đan Mạch

en: German
vi: Tiếng Đức

en: Spanish
vi: Tiếng Tây Ban Nha

en: Finnish
vi: Tiếng Phần Lan

en: French
vi: Tiếng Pháp

en: Hindi
vi: Tiếng Hin-đi

en: Hungarian
vi: Tiếng Hung-ga-ri

en: Italian
vi: Tiếng Ý

en: Korean
vi: Tiếng Hàn Quốc

en: Dutch; Flemish
vi: Tiếng Đan Mạch

en: Norwegian
vi: Tiếng Na-uy

en: Polish
vi: Tiếng Ba Lan

en: Portuguese
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Portuguese-Brazil
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ-Brazil

en: Romanian
vi: Tiếng Ru-ma-ni

en: Russian
vi: Tiếng Nga

en: Serbian
vi: Tiếng Séc-bi

en: Swedish
vi: Tiếng Thụy Điển

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Simplified Chinese
vi: Tiếng Trung Quốc phổ thông

en: Traditional Chinese
vi: Tiếng Trung Quốc truyền thống

en: Past Translators
vi: Người dịch trước đây

en: Amharic
vi: Tiếng Amharic

en: Bulgarian
vi: Tiếng Bun-ga-ri

en: Hebrew
vi: Tiếng Hebrew

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: Slovak
vi: Tiếng Slovak

en: Chinese
vi: Tiếng Trung Quốc

en: Close
vi: Đóng

en: New passwords do not match.
vi: Mật khẩu mới không khớp.

en: Fill out all fields completely.
vi: Điền hoàn chỉnh các trường.

en: Original password
vi: Mật khẩu cũ

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: New password (again)
vi: Nhập lại mật khẩu mới

en: Change password for %s
vi: Đổi mật khẩu cho %s

en: Please enter your current password and your new password.
vi: Hãy nhập mật khẩu hiện tại và mật khẩu mới của bạn.

note: * * A wrapper for gaim_request_action() that uses OK and Cancel buttons.
en: OK
vi: Đồng ý

note: Cancel button.
en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Change user information for %s
vi: Đổi thông tin người dùng cho %s

en: Save
vi: Lưu

en: Gaim - Away!
vi: Gaim - Vắng mặt!

en: I'm Back!
vi: Tôi trở lại!

en: New Away Message
vi: Thông báo vắng mặt mới

en: Remove Away Message
vi: Bỏ thông báo vắng mặt

en: Set All Away
vi: Báo vắng mặt cho tất cả

en: Chats
vi: Cuộc Chat

en: Buddies
vi: Buddy

en: %d buddy from group %s was not removed because its account was not logged in.  This buddy and the group were not removed.
     | %d buddies from group %s were not removed because their accounts were not logged in.  These buddies and the group were not removed.
vi[0]: Không xóa được %d buddy từ nhóm %s vì tài khoản của nó đã chưa đăng nhập. Không xóa được buddy và nhóm này.
vi[1]: Không xóa được %d buddy từ nhóm %s vì tài khoản của chúng đã chưa đăng nhập. Không xóa được các buddy và nhóm này.

en: Group not removed
vi: Nhóm không xóa được

en: Unknown
vi: Không xác định

en: Invalid Groupname
vi: Tên nhóm không hợp lệ

en: An error was encountered parsing your buddy list.  It has not been loaded.
vi: Lỗi đã xảy ra khi phân tích danh sách buddy. Danh sách đã không được nạp.

en: Buddy List Error
vi: Lỗi Danh sách Buddy

en: You are not currently signed on with any protocols that have the ability to chat.
vi: Hiện tại bạn không kết nối được bằng bất kỳ phương thức nào để có khả năng Chat.

en: Join Chat
vi: Tham gia Chat

en: Join Chat As:
vi: Tham gia Chat là:

note: Join button.
en: Join
vi: Tham gia

en: Missing protocol plugin for %s
vi: Thiếu plugin giao thức cho %s

en: Registration Error
vi: Lỗi đăng ký

en: Connection Error
vi: Lỗi kết nối

en: Enter password for %s
vi: Nhập mật khẩu cho %s

en: Unable to send message. The message is too large.
vi: Không thể gửi tin. Thông điệp quá lớn.

en: Unable to send message.
vi: Không thể gửi tin.

en: %s entered the room.
vi: %s đã vào phòng.

en: %s [<I>%s</I>] entered the room.
vi: %s [<I>%s</I>] đã vào phòng.

en: %s is now known as %s
vi: %s đổi tên thành %s

en: %s left the room (%s).
vi: %s rời khỏi phòng (%s).

en: %s left the room.
vi: %s rời khỏi phòng.

en: (+%d more)
vi: (thêm +%d)

en:  left the room (%s).
vi: rời khỏi phòng(%s).

en: Last created window
vi: Cửa sổ được tạo lần cuối

en: New window
vi: Cửa sổ mới

en: By group
vi: Theo nhóm

en: By account
vi: Theo tài khoản

en: Warn User
vi: Cảnh báo người dùng

en: _Warn
vi: _Cảnh báo

en: <span weight="bold" size="larger">Warn %s?</span>
    
    This will increase %s's warning level and he or she will be subject to harsher rate limiting.
vi: <span weight="bold" size="larger">Cảnh báo %s?</span>
    
    Điều này sẽ tăng mức độ cảnh báo cho %s và anh hoặc chị sẽ bị giới hạn mức chủ đề.

en: Warn _anonymously?
vi: Cảnh báo _nặc danh?

en: <b>Anonymous warnings are less severe.</b>
vi: <b>Cảnh báo nặc danh là ít nghiêm trọng.</b>

en: You are about to remove %s from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp xóa %s khỏi danh sách buddy của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Buddy
vi: Xóa Buddy

en: You are about to remove the chat %s from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp xóa Chat %s khỏi danh sách buddy. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Chat
vi: Xóa Chat

en: You are about to remove the group %s and all its members from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp xóa nhóm %s và mọi thành viên ra khỏi danh sách buddy của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Group
vi: Xóa nhóm

en: You are about to remove the contact containing %s and %d other buddies from your buddy list.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp xóa liên lạc có chứa %s và %d các buddy khác ra khỏi danh sách buddy của bạn. Bạn muốn thực hiện không?

en: Remove Contact
vi: Xóa Liên Lạc

en: New Message
vi: Thông Điệp Mới

en: Please enter the screenname of the person you would like to IM.
vi: Hãy nhập tên hiển thị của người mà bạn muốn trò chuyện bằng IM.

en: _Screenname:
vi: _Tên Hiển Thị:

en: _Account:
vi: _Tài khoản:

en: Get User Info
vi: Lấy thông tin người dùng

en: Please enter the screenname of the person whose info you would like to view.
vi: Hãy nhập tên hiển thị của người mà bạn muốn xem thông tin về họ.

en: Set User Info
vi: Lập thông tin người dùng

en: Changing info for %s:
vi: Thay đổi thông tin cho %s:

en: Insert Link
vi: Chèn liên kết

en: Insert
vi: Chèn

en: Please enter the URL and description of the link that you want to insert.  The description is optional.
vi: Hãy nhập URL và mô tả liên kết mà bạn muốn chèn. Mô tả là tùy chọn thêm.

en: Description
vi: Mô tả

en: Select Text Color
vi: Chọn màu chữ

en: Select Background Color
vi: Chọn màu nền

en: Select Font
vi: Chọn phông chữ

en: You cannot save an away message with a blank title
vi: Bạn không thể lưu thông báo vắng mặt mà không có tiêu đề

en: Please give the message a title, or choose "Use" to use without saving.
vi: Hãy nhập tiêu đề cho thông điệp, hoặc chọn "Sử dụng" để dùng mà không lưu.

en: You cannot create an empty away message
vi: Không thể tạo thông báo vắng mặt mà không có nội dung

en: New away message
vi: Thông báo trạng thái vắng mặt mới

en: Away title:
vi: Tiêu đề:

en: Save & Use
vi: Lưu Lại & Dùng

en: Use
vi: Sử dụng

note: show everything
en: Smile!
vi: Cười!

en: Alias Chat
vi: Bí danh Chat

en: Alias chat
vi: Bí danh Chat

en: Please enter an aliased name for this chat.
vi: Vui lòng nhập bí danh cho Chat này.

en: Alias Contact
vi: Liên Lạc Bí danh

en: Alias contact
vi: Liên lạc bí danh

en: Please enter an aliased name for this contact.
vi: Hãy nhập bí danh cho liên lạc này.

en: _Screenname
vi: _Tên hiển thị

en: _Alias
vi: _Bí danh

en: Alias Buddy
vi: Bí danh Buddy

en: Alias buddy
vi: Bí danh buddy

en: Please enter an aliased name for the person below, or rename this contact in your buddy list.
vi: Hãy nhập bí danh cho người bên dưới, hoặc đổi tên cho ngưòi này trong danh sách buddy của bạn.

en: Couldn't write to %s.
vi: Không thể ghi vào %s.

en: Save Log File
vi: Lưu tập tin bản ghi

en: Couldn't remove file %s.
vi: Không thể xóa tập tin %s.

en: You are about to remove the log file for %s.  Do you want to continue?
vi: Bạn sắp xóa tập tin bản ghi cho %s. Bạn muốn thực hiện không?

en: System Log
vi: Bản ghi hệ thống

en: Remove Log
vi: Xóa bản ghi

en: Couldn't open log file %s.
vi: Không thể mở tập tin bản ghi %s.

en: Conversations with %s
vi: Hội thoại với %s

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Log
vi: Bản Ghi

en: Clear
vi: Xóa

en: %s is not a valid filename.
vi: %s không phải là tên tập tin hợp lệ.

en: %s was not found.
vi: không tìm thấỵ %s .

en: File transfer to %s aborted.
vi: Quá trình gửi tập tin tới %s bị hủy.

en: File transfer from %s aborted.
vi: Quá trình gửi tập tin từ %s bị hủy.

en: Expander Size
vi: Thanh mở rộng kích thước

en: Size of the expander arrow
vi: Kích thước mũi tên mở rộng

en: Usage: %s command [OPTIONS] [URI]
    
        COMMANDS:
           uri                      Handle AIM: URI
           quit                     Close running copy of Gaim
    
        OPTIONS:
           -h, --help [commmand]    Show help for command
vi: Cách sử dụng: %s LỆNH [TÙY CHỌN] [URI]
    
        LỆNH:
           uri                      Xử lý AIM: URI
           quit                     Đóng phiên bản Gaim đang sử dụng
    
       TÙY CHỌN:
           -h, --help [lệnh]    Hiển thị trợ giúp cho lệnh này

en: Gaim not running (on session 0)
vi: Gaim không chạy (trong phiên làm việc 0)

en: 
    Using AIM: URIs:
    Sending an IM to a screenname:
    	gaim-remote uri 'aim:goim?screenname=Penguin&message=hello+world'
    In this case, 'Penguin' is the screenname we wish to IM, and 'hello world'
    is the message to be sent.  '+' must be used in place of spaces.
    Please note the quoting used above - if you run this from a shell the '&'
    needs to be escaped, or the command will stop at that point.
    Also,the following will just open a conversation window to a screenname,
    with no message:
    	gaim-remote uri aim:goim?screenname=Penguin
    
    Joining a chat:
    	gaim-remote uri aim:gochat?roomname=PenguinLounge
    ...joins the 'PenguinLounge' chat room.
    
    Adding a buddy to your buddy list:
    	gaim-remote uri aim:addbuddy?screenname=Penguin
    ...prompts you to add 'Penguin' to your buddy list.
vi: 
    Sử dụng AIM: URIs:
    Gửi tin nhắn cho một tên hiển thị nào đó:
    	gaim-remote uri 'aim:goim?screenname=Penguin&message=hello+world'
    Trong trường hợp này, 'Penguin' là tên hiển thị mà chúng ta muốn chat, và 'hello world'
    là tin sẽ gởi.  '+' phải được dùng cho khoảng trắng.
    Vui lòng chú ý những dấu nháy được sử dụng bên trên - nếu bạn thực thi lệnh này từ shell '&'
    cần được mã hóa, hoặc lệnh sẽ dừng tại đây.
    Ngoài ra,lệnh sau chỉ mở một cửa sổ cuộc thoại đối với một tên hiển thị,
    mà không kèm thông điệp:
    	gaim-remote uri aim:goim?screenname=Penguin
    
    Tham gia Chat:
    	gaim-remote uri aim:gochat?roomname=PenguinLounge
    ...tham gia phòng chat'PenguinLounge'.
    
    Thêm vào danh sách buddy:
    	gaim-remote uri aim:addbuddy?screenname=Penguin
    ...nhắc bạn thêm 'Penguin' vào danh sách buddy.

en: 
    Close running copy of Gaim
vi: 
    Đóng bản sao đang chạy của Gaim

note: for people like myself, who are too lazy to add an away msg :)
en: sorry, i ran out for a while. bbl
vi: xin lỗi, tôi ra ngoài một lát. bbl

en: boring default
vi: trạng thái nghỉ mặc định

en: Alphabetical
vi: Theo bảng chữ cái

en: By status
vi: Theo trạng thái

en: By log size
vi: Theo kích thước bản ghi

en: Could not open config file %s.
vi: Không mở được tập tin cấu hình %s.

en: <b>File:</b> %s
    <b>File size:</b> %s
    <b>Image size:</b> %dx%d
vi: <b>Tập tin:</b> %s
    <b>Kích thước tập tin:</b> %s
    <b>Kích thước ảnh:</b> %dx%d

en: Buddy Icon
vi: Biểu tượng Buddy

note: Build the login options frame.
en: Login Options
vi: Tùy chọn đăng nhập

en: Protocol:
vi: Giao thức:

en: Screenname:
vi: Tên hiển thị:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Alias:
vi: Bí danh:

en: Remember password
vi: Ghi nhớ mật khẩu

note: Build the user options frame.
en: User Options
vi: Tùy chọn người dùng

en: New mail notifications
vi: Thông báo thư mới

en: Buddy icon file:
vi: Tập tin biểu tượng buddy:

en: _Browse
vi: _Duyệt

en: _Reset
vi: _Đặt lại

note: Build the protocol options frame.
en: %s Options
vi: %s Tùy chọn

note: Use Global Proxy Settings
en: Use Global Proxy Settings
vi: Dùng thiết lập proxy chung

note: No Proxy
en: No Proxy
vi: Không dùng proxy

note: Use Environmental Settings
en: Use Environmental Settings
vi: Dùng thiết lập môi trường

en: you can see the butterflies mating
vi: bạn có thể nhìn thấy butterflies mating

en: If you look real closely
vi: Nếu bạn thật sự gần

en: Proxy Options
vi: Tùy chọn Proxy

en: Proxy _type:
vi: _Loại Proxy:

en: _Host:
vi: _Máy chủ:

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: _Username:
vi: _Tên đăng nhập:

en: Pa_ssword:
vi: _Mật khẩu:

en: Add Account
vi: Thêm tài khoản

en: Modify Account
vi: Hiệu chỉnh tài khoản

note: Add the disclosure
en: Show more options
vi: Hiển thị nhiều tùy chọn

en: Show fewer options
vi: Hiển thị ít tùy chọn

note: Register button
en: Register
vi: Đăng ký

en: Are you sure you want to delete %s?
vi: Bạn chắc chắn muốn xóa %s?

en: Delete
vi: Xóa

en: Screen Name
vi: Tên Hiển Thị

en: Online
vi: Kết nối

en: Protocol
vi: Giao thức

en: %s%s%s%s has made %s his or her buddy%s%s%s
vi: %s%s%s%s đã tạo %s buddy của người dùng %s%s%s

en: 
    
    Do you wish to add him or her to your buddy list?
vi: 
    
    Bạn có muốn thêm người này vào danh sách buddy không?

en: Gaim - Information
vi: Gaim - Thông tin

en: Add buddy to your list?
vi: Thêm buddy vào danh sách?

en: Add
vi: Thêm

en: _Get Info
vi: _Lấy thông tin

en: Add Buddy _Pounce
vi: Thêm Buddy _Pounce

en: View _Log
vi: Xem _Bản ghi

en: Send _File
vi: Gửi tập t_in

en: _Remove
vi: _Bỏ

en: Add a _Buddy
vi: Thêm _Buddy

en: Add a C_hat
vi: Thêm C_hat

en: _Delete Group
vi: _Xóa Nhóm

en: _Rename
vi: _Đổi tên

en: _Join
vi: Tham _Gia

en: Auto-Join
vi: Tự động tham gia

en: _Collapse
vi: _Co lại

en: _Expand
vi: _Mở rộng

en: Error
vi: Lỗi

en: This user can't accept files
vi: Người dùng này không thể nhận các tập tin

en: Gaim just support file:// URIS currently
vi: Hiện tại Gaim đã hỗ trợ file:// URIS

en: You are trying to send a lot of files
vi: Bạn đang cố gửi rất nhiều tập tin

en: Do you really want to send them ?
vi: Bạn thật sự muốn gửi chúng không ?

en: /Buddies/New _Instant Message...
vi: /Buddies/Thông _điệp mới...

en: /Buddies/Join a _Chat...
vi: /Buddies/Tham Gia _Chat...

en: /Buddies/Get _User Info...
vi: /Buddies/Lấy thông tin _người dùng...

en: /Buddies/Show _Offline Buddies
vi: /Buddies/Hiển thị Buddy _Ngoại tuyến

en: /Buddies/Show _Empty Groups
vi: /Buddies/Hiển thị Nhóm _Rỗng

en: /Buddies/_Add a Buddy...
vi: /Buddies/_Thêm Buddy...

en: /Buddies/Add a C_hat...
vi: /Buddies/Thêm C_hat...

en: /Buddies/Add a _Group...
vi: /Buddies/Thêm _Nhóm...

en: /Buddies/_Signoff
vi: /Buddies/_Ngắt kết nối

en: /Buddies/_Quit
vi: /Buddies/_Thoát

note: Tools
en: /_Tools
vi: /_Công cụ

en: /Tools/_Away
vi: /Công cụ/_Vắng mặt

en: /Tools/Buddy _Pounce
vi: /Công cụ/Buddy _Pounce

en: /Tools/P_rotocol Actions
vi: /Công cụ/Hoạt động của _Giao thức

en: /Tools/A_ccounts
vi: /Công cụ/Tài khoản

en: /Tools/_File Transfers...
vi: /Công cụ/Truyền tập t_in...

en: /Tools/Preferences
vi: /Công cụ/Tùy chỉnh

en: /Tools/Pr_ivacy
vi: /Công cụ/Chính _sách

en: /Tools/View System _Log
vi: /Công cụ/Xem _Bản Ghi Hệ Thống

note: Help
en: /_Help
vi: /Trợ _giúp

en: /Help/Online _Help
vi: /Trợ giúp/Trợ giúp trực t_uyến

en: /Help/_Debug Window
vi: /Trợ giúp/Cửa sổ gỡ _rối

en: /Help/_About
vi: /Trợ giúp/_Giới thiệu

en: Rename Group
vi: Đổi tên nhóm

en: New group name
vi: Tên nhóm mới

en: Please enter a new name for the selected group.
vi: Vui lòng nhập tên mới cho nhóm đã chọn.

en: 
    <b>Account:</b> %s
vi: 
    <b>Tài khoản:</b> %s

en: <b>Status:</b> Offline
vi: <b>Trạng thái:</b> Ngoại tuyến

en: 
    <b>Account:</b>
vi: 
    <b>Tài khoản:</b>

en: 
    <b>Contact Alias:</b>
vi: 
    <b>Bí danh Liên Lạc:</b>

en: 
    <b>Alias:</b>
vi: 
    <b>Bí danh:</b>

en: 
    <b>Idle:</b>
vi: 
    <b>Nghỉ:</b>

en: 
    <b>Warned:</b>
vi: 
    <b>Cảnh báo:</b>

en: 
    <b>Description:</b> Spooky
vi: 
    <b>Mô tả:</b> Hoảng sợ

en: 
    <b>Status</b>: Awesome
vi: 
    <b>Tình trạng</b>: Awesome

en: 
    <b>Status</b>: Rockin'
vi: 
    <b>Tình trạng</b>: Rockin'

en: Idle (%dh%02dm)
vi: Nghỉ (%dh%02dm)

en: Idle (%dm)
vi: Nghỉ (%dm)

en: Warned (%d%%)
vi: Cảnh báo (%d%%)

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: None
vi: Không

en: /Tools/Away
vi: /Công cụ/Vắng Mặt

en: /Tools/Buddy Pounce
vi: /Công cụ/Buddy Pounce

en: /Tools/Protocol Actions
vi: /Công cụ/Giao thức hoạt động

note: set the Show Offline Buddies option. must be done * after the treeview or faceprint gets mad. -Robot101
en: /Buddies/Show Offline Buddies
vi: /Buddies/Hiển thị Buddy ngoại tuyến

en: /Buddies/Show Empty Groups
vi: /Buddies/Hiển thị nhóm rỗng

en: Send a message to the selected buddy
vi: Gởi tin nhắn đến buddy được chọn

en: Get Info
vi: Lấy thông tin

en: Get information on the selected buddy
vi: Lấy thông tinh buddy được chọn

en: Join a chat room
vi: Vào phòng Chat

en: Set an away message
vi: Lập thông báo vắng mặt

en: Add Buddy
vi: Thêm Buddy

en: Please enter the screen name of the person you would like to add to your buddy list. You may optionally enter an alias, or nickname,  for the buddy. The alias will be displayed in place of the screen name whenever possible.
vi: Hãy nhập tên hiển thị của người mà bạn muốn thêm vào danh sách buddy. Bạn có thể nhập bí danh, hoặc biệt hiệu cho buddy. Bí danh này sẽ hiện lên bất cứ khi nào có thể.

en: Screen Name:
vi: Tên Hiển Thị:

en: Group:
vi: Nhóm:

note: Set up stuff for the account box
en: Account:
vi: Tài khoản:

en: Add Chat
vi: Thêm Chat

en: Please enter an alias, and the appropriate information about the chat you would like to add to your buddy list.
vi: Hãy nhập bí danh và thông tin thích hợp cho cuộc Chat mà bạn muốn thêm danh sách buddy.

en: Add Group
vi: Thêm Nhóm

en: Add a new group
vi: Thêm nhóm mới

en: Please enter the name of the group to be added.
vi: Hãy nhập tên nhóm được thêm vào.

en: No actions available
vi: Hiện không có hành động nào

en: Done.
vi: Hoàn thành.

en: Signon:
vi: Đăng nhập:

en: Signon
vi: Đăng nhập

en: Cancel All
vi: Hủy bỏ tất cả

en: Reason Unknown.
vi: Không rõ lý do.

en: Reconnect
vi: Kết nối lại

en: Account
vi: Tài khoản

en: Time
vi: Thời gian

en: That file already exists
vi: Tập tin này đã tồn tại rồi

en: Would you like to overwrite it?
vi: Bạn có muốn ghi đè lên nó không?

en: Failed to store image: %s
vi: Lỗi khi lưu ảnh: %s

en: Gaim - Insert Image
vi: Gaim - Chèn ảnh

en: Gaim - Invite Buddy Into Chat Room
vi: Gaim - Mời Buddy vào phòng chat

note: Put our happy label in it.
en: Please enter the name of the user you wish to invite, along with an optional invite message.
vi: Hãy nhập tên người dùng mà bạn muốn mời, kèm theo lời mời.

en: _Message:
vi: _Thông điệp:

en: <span weight='bold' size='larger'>Enter a search phrase
    </span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Nhập từ cần tìm
    </span>

en: Search term:
vi: Tìm từ:

en: Un-Ignore
vi: Không-Bỏ qua

en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: Info button
en: Info
vi: Thông tin

en: Get Away Msg
vi: Nhận thông báo vắng mặt

en: Remove
vi: Xóa bỏ

en: User is typing...
vi: Người dùng đang gõ phím...

en: User has typed something and paused
vi: Người dùng đã gõ cái gì đó và dừng

note: Build the Send As menu
en: _Send As
vi: _Gởi theo

en: Gaim - Save Conversation
vi: Gaim - Lưu cuộc thoại

note: Conversation menu
en: /_Conversation
vi: /_Cuộc thoại

en: /Conversation/_Save As...
vi: /Cuộc thoại/_Lưu là...

en: /Conversation/View _Log
vi: /Cuộc thoại/Xem _Bản ghi

en: /Conversation/Search...
vi: /Cuộc thoại/Tìm kiếm...

en: /Conversation/Add Buddy _Pounce...
vi: /Cuộc thoại/Thêm Buddy _Pounce...

en: /Conversation/A_lias...
vi: /Cuộc thoại/_Bí danh...

en: /Conversation/_Get Info...
vi: /Cuộc thoại/_Lấy thông tin...

en: /Conversation/In_vite...
vi: /Cuộc thoại/_Mời...

en: /Conversation/Send _File...
vi: /Cuộc thoại/Gửi tập t_in...

en: /Conversation/Insert _URL...
vi: /Cuộc thoại/Chèn _URL...

en: /Conversation/Insert _Image...
vi: /Cuộc thoại/Chèn _ảnh...

en: /Conversation/_Warn...
vi: /Cuộc thoại/_Cảnh báo...

en: /Conversation/_Block...
vi: /Cuộc thoại/_Chặn...

en: /Conversation/_Add...
vi: /Cuộc thoại/_Thêm...

en: /Conversation/_Remove...
vi: /Cuộc thoại/_Xóa bỏ...

en: /Conversation/_Close
vi: /Cuộc thoại/_Đóng

note: Options
en: /_Options
vi: /Tùy _chọn

en: /Options/Enable _Logging
vi: /Tùy chọn/Cho phép _đăng nhập

en: /Options/Enable _Sounds
vi: /Tùy chọn/Bật _âm thanh

en: /Options/Show Formatting _Toolbar
vi: /Tùy chọn/Hiển thị thanh định _dạng

en: /Conversation/View Log
vi: /Cuộc thoại/Xem bản ghi

en: /Conversation/Add Buddy Pounce...
vi: /Cuộc thoại/Thêm Buddy Pounce...

en: /Conversation/Alias...
vi: /Cuộc thoại/Bí danh...

en: /Conversation/Get Info...
vi: /Cuộc thoại/Lấy thông tin...

en: /Conversation/Invite...
vi: /Cuộc thoại/Mời...

en: /Conversation/Send File...
vi: /Cuộc thoại/Gửi tập tin...

en: /Conversation/Insert URL...
vi: /Hội thoại/Chèn URL...

en: /Conversation/Insert Image...
vi: /Hội thoại/Chèn ảnh...

en: /Conversation/Warn...
vi: /Cuộc thoại/Cảnh báo...

en: /Conversation/Block...
vi: /Cuộc thoại/Chặn...

en: /Conversation/Add...
vi: /Cuộc thoại/Thêm...

en: /Conversation/Remove...
vi: /Cuộc thoại/Xóa bỏ...

en: /Options/Enable Logging
vi: /Tùy chọn/Cho phép đăng nhập

en: /Options/Enable Sounds
vi: /Tùy chọn/Bật âm thanh

en: /Options/Show Formatting Toolbar
vi: /Tùy chọn/Hiển thị thanh định dạng

note: From right to left... Send button
en: Send
vi: Đã gửi

en: Add the user to your buddy list
vi: Thêm người dùng vào danh sách buddy

en: Remove the user from your buddy list
vi: Xóa người dùng ra khỏi danh sách buddy

note: Warn button
en: Warn
vi: Cảnh báo

en: Warn the user
vi: Cảnh báo người dùng

en: Get the user's information
vi: Lấy thông tin người dùng

note: Block button
en: Block
vi: Chặn

en: Block the user
vi: Chặn người dùng

note: Invite
en: Invite
vi: Mời

en: Invite a user
vi: Mời người dùng

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Larger font size
vi: Cỡ chữ lớn hơn

en: Normal font size
vi: Cỡ chữ bình thường

en: Smaller font size
vi: Cỡ chữ nhỏ hơn

en: Font Face
vi: Mặt chữ

en: Foreground font color
vi: Màu chữ

en: Background color
vi: Màu nền

en: Insert image
vi: Chèn ảnh

en: Insert link
vi: Chèn liên kết

en: Insert smiley
vi: Chèn biểu tượng

en: Topic:
vi: Chủ đề:

note: Setup the label telling how many people are in the room.
en: 0 people in room
vi: 0 ngươì trong phòng

en: IM the user
vi: IM người dùng

en: Ignore the user
vi: Bỏ qua người dùng

en: Close conversation
vi: Đóng cuộc thoại

en: %d person in room | %d people in room
vi[0]: %d người trong phòng
vi[1]: %d ngươì trong phòng

en: Animate
vi: Hoạt cảnh

en: Hide Icon
vi: Ẩn biểu tượng

en: Save Icon As...
vi: Lưu biểu tượng là...

en: <main>/Conversation/Close
vi: <main>/Cuộc thoại/Đóng

en: Debug Window
vi: Cửa sổ gỡ rối

en: Pause
vi: Tạm Dừng

en: Timestamps
vi: Nhãn thời gian

en: <b>Receiving From:</b>
vi: <b>Đang nhận từ:</b>

en: <b>Sending To:</b>
vi: <b>Đang gửi đến:</b>

en: Progress
vi: Tiến trình

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Size
vi: Kích thước

en: Remaining
vi: Còn lại

en: Filename:
vi: Tên tập tin:

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Time Elapsed:
vi: Thời gian đã thực hiện:

en: Time Remaining:
vi: Thời gian còn lại:

en: _Keep the dialog open
vi: _Giữ hộp thoại luôn mở

en: _Clear finished transfers
vi: _Xóa sau khi truyền xong

note: "Download Details" arrow
en: Show download details
vi: Hiển thị thông tin tải về

en: Hide download details
vi: Ẩn thông tin tải về

note: Pause button
en: _Pause
vi: Tạm _Dừng

note: Resume button
en: _Resume
vi: _Tiếp tục

en: That file does not exist.
vi: Tập tin đó không tồn tại.

en: Cannot send a file of 0 bytes.
vi: Không thể gởi tập tin với 0 byte.

en: That file already exists.
vi: Tập tin đã tồn tại rồi.

en: Gaim - Open...
vi: Gaim - Mở...

en: Gaim - Save As...
vi: Gaim - Lưu là...

en: %s wants to send you %s (%s)
vi: %s muốn gởi cho bạn %s (%s)

en: _Copy E-Mail Address
vi: _Sao chép địa chỉ email

en: _Copy Link Location
vi: _Sao chép vị trí liên kết

en: _Open Link in Browser
vi: _Mở liên kết trong trình duyệt

en: Unable to guess the image type based on the file extension supplied.  Defaulting to PNG.
vi: Không đoán được loại ảnh bằng tên mởi rộng được cung cấp. Mặc định là PNG.

en: Error saving image: %s
vi: Lỗi lưu ảnh: %s

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: _Save Image...
vi: _Lưu ảnh

en: Conversations with
vi: Các cuộc thoại với

en: %s has %d new message. | %s has %d new messages.
vi[0]: %s có %d thông điệp mới.
vi[1]: %s có %d thông điệp mới.

en: <span weight="bold">From:</span> %s
vi: <span weight="bold">Từ:</span> %s

en: <span weight="bold">Subject:</span> %s
vi: <span weight="bold">Chủ đề:</span> %s

en: <span weight="bold" size="larger">You have mail!</span>
    
    %s%s%s%s
vi: <span weight="bold" size="larger">Bạn có thư!</span>
    
    %s%s%s%s

en: <span weight="bold" size="larger">You have mail!</span>
    
    %s
vi: <span weight="bold" size="larger">Bạn có thư!</span>
    
    %s

en: Unable to open URL
vi: Không thể mở URL

en: The 'Manual' browser command has been chosen, but no command has been set.
vi: Phần lệnh chạy trình duyệt 'Tự chọn' được chọn, nhưng không cho lệnh nào.

en: The browser "%s" is invalid.
vi: Trình duyệt "%s" không hợp lệ.

en: Error launching "command": %s
vi: Lỗi chạy "lệnh" : %s

en: Select a file
vi: Chọn tập tin

en: Please enter a buddy to pounce.
vi: Hãy nhập một buddy để pounce.

note: "New Buddy Pounce"
en: New Buddy Pounce
vi: Buddy Pounce mới

en: Edit Buddy Pounce
vi: Hiệu chỉnh Buddy Pounce

en: _Buddy Name:
vi: Tên _Buddy:

note: Create the "Pounce When" frame.
en: Pounce When
vi: Pounce Khi Nào

en: Sign on
vi: Đăng nhập

en: Sign off
vi: Ngắt kết nối

en: Return from away
vi: Thôi không vắng mặt

en: Idle
vi: Nghỉ

en: Return from idle
vi: Trờ lại từ trạng thái nghỉ

en: Buddy starts typing
vi: Buddy bắt đầu gõ

en: Buddy stops typing
vi: Buddy ngừng gõ

note: Create the "Pounce Action" frame.
en: Pounce Action
vi: Hành động Pounce

en: Open an IM window
vi: Mở cửa sổ IM

en: Popup notification
vi: Thông báo bật lên

en: Send a message
vi: Gởi thông điệp

en: Execute a command
vi: Thực thi lệnh

en: Play a sound
vi: Chơi âm thanh

en: Browse
vi: Duyệt

en: Test
vi: Thử

en: _Save this pounce after activation
vi: _Lưu pounce này sau khi kích hoạt

note: "Remove Buddy Pounce"
en: Remove Buddy Pounce
vi: Bỏ  Buddy Pounce

en: %s has started typing to you
vi: %s đã bắt đầu gõ thông điệp

en: %s has signed on
vi: %s đã đăng nhập

en: %s has returned from being idle
vi: %s hoạt động trở lại từ trạng thái nghỉ

en: %s has returned from being away
vi: %s có mặt trở lại

en: %s has stopped typing to you
vi: %s ngừng gõ thông điệp

en: %s has signed off
vi: %s đã ngắt kết nối

en: %s has become idle
vi: %s đã rơi vào trạng thái nghỉ

en: Unknown pounce event. Please report this!
vi: Sự kiện pounce không xác định. Hãy thông báo nó!

en: Interface Options
vi: Tùy chọn giao diện

en: D_isplay remote nicknames if no alias is set
vi: Hiển _thị nickname ở xa nếu bí danh không có

en: Select a smiley theme that you would like to use from the list below. New themes can be installed by dragging and dropping them onto the theme list.
vi: Chọn hình cười mà bạn muốn dùng từ danh sách bên dưới. Cài đặt hình cười mới bằng cách kéo và thả chúng vào danh sách hình cười.

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: _Bold
vi: _Đậm

en: _Italics
vi: _Nghiêng

en: _Underline
vi: Gạch _dưới

en: _Strikethrough
vi: Gạch _ngang

en: Face
vi: Vẻ mặt

en: Use custo_m face
vi: Dùng vẻ mặt t_ùy chọn

en: Use custom si_ze
vi: Dùng c_ỡ tùy chọn

en: Color
vi: Màu

en: _Text color
vi: Màu _chữ

en: Bac_kground color
vi: Màu _nền

en: Display
vi: Hiển thị

en: Show graphical _smileys
vi: Hiển thị hình _cười

en: Show _timestamp on messages
vi: Hiện nhãn thời gian trên thông điệp

en: Show _URLs as links
vi: Hiển thị _URL kiểu liên kết

en: _Highlight misspelled words
vi: _đánh dấu từ sai chính tả

en: Ignore c_olors
vi: Bỏ qua _màu

en: Ignore font _faces
vi: Bỏ qua _mặt chữ

en: Ignore font si_zes
vi: Bỏ qua _cỡ chữ

en: Send Message
vi: Gửi thông điệp

en: Enter _sends message
vi: Nhấn Enter để _gửi thông điệp

en: C_ontrol-Enter sends message
vi: Nhấn C_ontrol-Enter gửi thông điệp

en: Window Closing
vi: Việc Đóng Cửa sổ

en: _Escape closes window
vi: Nhấn _Escape để đóng cửa sổ

en: Insertions
vi: Việc Chèn

en: Control-{B/I/U} inserts _HTML tags
vi: Control-{B/I/U} để chèn thẻ _HTML

en: Control-(number) _inserts smileys
vi: Control-(number) để _chèn hình cười

en: Buddy List Sorting
vi: Sắp xếp danh sách Buddy

en: Sorting:
vi: Sắp xếp:

en: Buddy List Toolbar
vi: Thanh công cụ Danh sách Buddy

en: Show _buttons as:
vi: Kiểu hiển thị _nút nhấn:

en: Pictures
vi: Ảnh

en: Text
vi: Văn bản

en: Pictures and text
vi: Ảnh và văn bản

en: _Raise window on events
vi: _Bật cửa sổ lên khi có sự kiện

en: Group Display
vi: Hiển thị nhóm

en: Show _numbers in groups
vi: Hiển thị _số lượng trong nhóm

en: Buddy Display
vi: Hiển Thị Buddy

en: Show buddy _icons
vi: Hiện _biểu tượng buddy

en: Show _warning levels
vi: Hiện các mức _cảnh báo

en: Show idle _times
vi: Hiển thị thời gi_an nghỉ

en: Dim i_dle buddies
vi: Ẩn Buddy ngh_ỉ

en: _Placement:
vi: _Vị trí:

en: Send _URLs as Links
vi: Gởi _URL theo kiểu Liên kết

en: Show Formatting Toolbar
vi: Hiện thanh định dạng

en: Tab Options
vi: Tùy Chọn Tab

en: _Tab Placement:
vi: Vị  trí _Tab

en: Top
vi: Trên

en: Bottom
vi: Dưới

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Show IMs and chats in _tabbed windows
vi: Hiển thị IM và Chat trong cửa sổ có dạng _tab

en: Show IMs and chats in _same tabbed window
vi: Hiển thị IM và Chat trong cùng cửa sổ tab

en: Show _close button on tabs
vi: Hiện nút _đóng trên tab

en: Show status _icons on tabs
vi: Hiện _biểu tượng trạng thái trên tab

en: Window
vi: Cửa sổ

en: New window _width:
vi: Bề _rộng cửa sổ mới:

en: New window _height:
vi: Chiều _cao cửa sổ mới:

en: _Entry field height:
vi: Chiều cao trường nhậ_p:

en: Hide window on _send
vi: Ẩn cửa sổ khi _gửi

en: Buddy Icons
vi: Biểu tượng Buddy

en: Enable buddy icon a_nimation
vi: Thể hiện biểu tượng buddy _động

en: Show _logins in window
vi: Hiển thị _đăng nhập trong cửa sổ

en: Show a_liases in tabs/titles
vi: Hiển thị _bí danh trong tab/tiêu đề

en: Typing Notification
vi: Thông báo Gõ phím

en: Notify buddies that you are _typing to them
vi: Thông báo buddy mà bạn đang _gõ thông điệp cho họ

en: Tab Completion
vi: Hoàn chỉnh tab

en: _Tab-complete nicks
vi: Hoàn chỉnh bí danh dùng _tab

en: _Old-style tab completion
vi: Hoàn chỉnh dùng tab theo cách _cũ

en: _Show people joining in window
vi: _Hiển thị người tham gia trong cửa sổ

en: _Show people leaving in window
vi: _Hiển thị người rời bỏ trong cửa sổ

en: Co_lorize screennames
vi: Tô màu tên hiển thị

en: Proxy Type
vi: Loại proxy

en: No proxy
vi: Không proxy

en: Proxy Server
vi: Máy chủ Proxy

en: _Host
vi: _Máy chủ

en: Port
vi: Cổng

en: _User
vi: _Người dùng

en: Pa_ssword
vi: _Mật khẩu

en: Manual
vi: Tự làm

en: Browser Selection
vi: Lựa chọn trình duyệt

en: _Browser:
vi: _Trình duyệt:

en: _Manual:
    (%s for URL)
vi: _Tự làm:
    (%s cho URL)

en: Browser Options
vi: Tùy chọn của trình duyệt

en: Open new _window by default
vi: Mở c_ửa sổ mới theo mặc định

en: Message Logs
vi: Bản ghi thông điệp

en: Log _Format:
vi: Định dạng bản ghi (log):

en: _Log all instant messages
vi: _Tạo bản ghi mọi IM

en: Log all c_hats
vi: Tạo bản ghi mọi c_hat

en: Sound Options
vi: Tùy chọn âm thanh

en: _No sounds when you log in
vi: _Không phát tiếng khi bạn đăng nhập

en: _Sounds while away
vi: Phát t_iếng khi vắng mặt

en: Sound Method
vi: Cách phát tiếng

en: _Method:
vi: _Cách phát:

en: Console beep
vi: Tiếng bíp console

en: Automatic
vi: Tự động

en: Command
vi: Lệnh

en: Sound c_ommand:
    (%s for filename)
vi: _Lệnh âm thanh:
    (%s cho tên tập tin)

en: _Sending messages removes away status
vi: _Gửi thông báo thôi trạng thái vắng mặt

en: _Queue new messages when away
vi: _Xắp hàng thông điệp mới khi vắng mặt

en: Auto-response
vi: Trả lời tự động

en: Seconds before _resending:
vi: Thời gian theo giây trước khi _gửi lại:

en: _Send auto-response
vi: _Gửi trả lời tự động

en: _Only send auto-response when idle
vi: _Chỉ trả lời tự động khi rơi vào trạng thái nghỉ

en: Send auto-response in _active conversations
vi: Gửi trả lời tự động trong cuộc thoại hoạt _động

en: Idle _time reporting:
vi: Báo cáo thời _gian nghỉ:

en: Gaim usage
vi: Cách dùng Gaim

en: X usage
vi: Cách dùng X

en: Windows usage
vi: Cách dùng Windows

en: Auto-away
vi: Tự động báo vắng mặt

en: Set away _when idle
vi: Đặt trạng thái _khi nghỉ

en: _Minutes before setting away:
vi: Số _phút trước khi báo trạng thái vắng mặt:

en: Away m_essage:
vi: Thông _báo vắng mặt:

en: <span size="larger">%s %s</span>
    
    <span weight="bold">Written by:</span>	%s
    <span weight="bold">Web site:</span>		%s
    <span weight="bold">File name:</span>	%s
vi: <span size="larger">%s %s</span>
    
    <span weight="bold">Tác giả:</span>	%s
    <span weight="bold">Trang chủ:</span>		%s
    <span weight="bold">Tên tập tin:</span>	%s

en: <span size="larger">%s %s</span>
    
    <span weight="bold">Written by:</span>  %s
    <span weight="bold">URL:</span>  %s
    <span weight="bold">File name:</span>  %s
vi: <span size="larger">%s %s</span>
    
    <span weight="bold">Tác giả:</span>  %s
    <span weight="bold">URL:</span>  %s
    <span weight="bold">Tên tập tin:</span>  %s

en: Load
vi: Nạp

en: Name
vi: Tên

en: Details
vi: Thông tin

en: Sound Selection
vi: Chọn Âm thanh

en: Play
vi: Chơi

en: Event
vi: Sự kiện

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Choose...
vi: Chọn...

en: _Edit
vi: _Hiệu chỉnh

en: Interface
vi: Giao diện

en: Smiley Themes
vi: Biểu tượng cười

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Message Text
vi: Chữ thông điệp

en: Shortcuts
vi: Lối tắt

en: IMs
vi: IM

note: We use the registered default browser in windows
en: Browser
vi: Trình duyệt

en: Logging
vi: Tạo bản ghi

en: Sounds
vi: Âm thanh

en: Sound Events
vi: Âm thanh Sự kiện

en: Away / Idle
vi: Vắng mặt / Nghỉ

en: Away Messages
vi: Thông báo vắng mặt

en: Allow all users to contact me
vi: Cho phép mọi người dùng liên lạc với bạn

en: Allow only the users on my buddy list
vi: Chỉ cho phép người dùng trong danh sách buddy

en: Allow only the users below
vi: Chỉ cho phép người dùng sau đây

en: Block all users
vi: Chặn mọi người dùng

en: Block the users below
vi: Chặn người dùng dưới đây

en: Privacy
vi: Sự riêng tư

en: Changes to privacy settings take effect immediately.
vi: Thay đổi thiết lập tính riêng tư để có tác dụng ngay.

note: "Set privacy for:" label
en: Set privacy for:
vi: Lập tính riêng tư cho:

en: Permit User
vi: Cho phép người dùng

en: Type a user you permit to contact you.
vi: Nhập người dùng mà bạn cho phép liên lạc với bạn.

en: Please enter the name of the user you wish to be able to contact you.
vi: Hãy nhập tên người dùng mà bạn cho phép liên lạc với bạn.

en: Permit
vi: Cho phép

en: Allow %s to contact you?
vi: Cho phép %s liên lạc với bạn không?

en: Are you sure you wish to allow %s to contact you?
vi: Bạn có chắc là muốn cho phép %s liên lạc với bạn không?

en: Block User
vi: Chặn người dùng

en: Type a user to block.
vi: Nhập người dùng muốn chặn.

en: Please enter the name of the user you wish to block.
vi: Hãy nhập tên người dùng mà bạn muốn chặn.

en: Block %s?
vi: Chặn %s không?

en: Are you sure you want to block %s?
vi: Bạn có chắc là muốn chặn %s không?

note: * * A wrapper for gaim_request_action() that uses Yes and No buttons.
en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Buddy logs in
vi: Buddy đăng nhập

en: Buddy logs out
vi: Buddy đăng xuất

en: Message received
vi: Nhận thông điệp

en: Message received begins conversation
vi: Nhận thông điệp khởi đầu cuộc thoại

en: Message sent
vi: Gửi thông điệp

en: Person enters chat
vi: Người vào phòng Chat

en: Person leaves chat
vi: Người rời phòng Chat

en: You talk in chat
vi: Bạn nói trong Chat

en: Others talk in chat
vi: Người khác nói trong Chat

en: Someone says your name in chat
vi: Ai đó nói tên bạn trong Chat

en: Unable to play sound because the chosen file (%s) does not exist.
vi: Không thể phát âm thanh vì tập tin được chọn (%s) không tồn tại.

en: Unable to play sound because the 'Command' sound method has been chosen, but no command has been set.
vi: Không thể phát âm thanh vì cách phát âm thanh theo 'Lệnh' đã được chọn, nhưng không có lệnh nào được thiết lập.

en: Unable to play sound because the configured sound command could not be launched: %s
vi: Không thể phát âm thanh vì không thể chạy lệnh phát âm thanh: %s

en: Can't save icon file to disk.
vi: Không thể lưu tập tin biểu tượng vào đĩa.

en: Gaim - Save Icon
vi: Gaim - Lưu biểu tượng

en: <b><font color="red">The logger has no read function</font></b>
vi: <b><font color="red">logger không có chức năng đọc</font></b>

en: <font color="#16569E">(%s) <b>%s <AUTO-REPLY>:</b></font> %s<br/>
vi: <font color="#16569E">(%s) <b>%s <Trả Lời-Tự Động>:</b></font> %s<br/>

en: <font color="#A82F2F">(%s) <b>%s <AUTO-REPLY>:</b></font> %s<br/>
vi: <font color="#A82F2F">(%s) <b>%s <Trả Lời-Tự Động>:</b></font> %s<br/>

en: <font color="red"><b>Unable to find log path!</b></font>
vi: <font color="red"><b>Không tìm được đường dẫn tới bản ghi (log)!</b></font>

en: <font color="red"><b>Could not read file: %s</b></font>
vi: <font color="red"><b>Không thể đọc tập tin: %s</b></font>

en: (%s) %s <AUTO-REPLY>: %s
vi: (%s) %s <Trả Lời-Tự Động>: %s

en: Plain text
vi: Văn bản đơn thuần

en: Please enter your login.
vi: Hãy nhập tên đăng nhập của bạn.

en: <New User>
vi: <Người dùng mới>

en: Login
vi: Đăng nhập

note: full help text
en: Gaim %s
    Usage: %s [OPTION]...
    
      -a, --acct          display account editor window
      -w, --away[=MESG]   make away on signon (optional argument MESG specifies
                          name of away message to use)
      -l, --login[=NAME]  automatically login (optional argument NAME specifies
                          account(s) to use, seperated by commas)
      -n, --loginwin      don't automatically login; show login window
      -u, --user=NAME     use account NAME
      -f, --file=FILE     use FILE as config
      -d, --debug         print debugging messages to stdout
      -v, --version       display the current version and exit
      -h, --help          display this help and exit
vi: Gaim %s
    Sử dụng: %s [TÙY CHỌN]...
    
      -a, --acct          hiển thị cửa sổ hiệu chỉnh tài khoản
      -w, --away[=MESG]   lập thông báo vắng mặt (optional argument MESG specifies
                          name of away message to use)
      -l, --login[=NAME]  đăng nhập tự động (đối số NAME là tùy chọn
                          tài khoản sử dụng, phân cách bằng dấu phẩy)
      -n, --loginwin      không đăng nhập tự động; hiển thị cửa sổ đăng nhập
      -u, --user=NAME     sử dụng tài khoản NAME
      -f, --file=FILE     sử dụng FILE để cấu hình
      -d, --debug         xuất thông điệp gỡ rối ra thiết bị xuất chuẩn
      -v, --version       hiển thị phiên bản hiện thời và thoát
      -h, --help          hiển thị phần trợ giúp này và thoát

note: short message
en: Gaim %s. Try `%s -h' for more information.
vi: Gaim %s. Thử '%s -h' để có thêm thông tin.

en: The required plugin %s was not found. Please install this plugin and try again.
vi: Không tìm thấy plugin %s. Hãy cài đặt nó rồi thử lại.

en: Gaim was unable to load your plugin.
vi: Gaim không thể nạp plugin của bạn.

en: The required plugin %s was unable to load.
vi: Không nạp được plugin %s theo yêu cầu.

en: Slightly less boring default
vi: Mặc định thông điệp riêng của người dùng

en: Available
vi: Có mặt

en: Available for friends only
vi: Chỉ báo có mặt cho bạn bè

en: Away for friends only
vi: Chỉ báo vắng mặt cho bạn bè

en: Invisible
vi: Giấu mặt

en: Invisible for friends only
vi: Chỉ ẩn mặt đối với bạn bè

en: Unavailable
vi: Không có mặt

en: Unable to resolve hostname.
vi: Không xử lý được tên máy chủ.

en: Unable to connect to server.
vi: Không kết nối được đến máy chủ.

en: Invalid response from server.
vi: Máy chủ trả lời không hợp lệ.

en: Error while reading from socket.
vi: Lỗi khi đọc từ socket.

en: Error while writing to socket.
vi: Lỗi khi ghi vào socket.

en: Authentication failed.
vi: Xác thực không được.

en: Unknown Error Code.
vi: Không biết mã lỗi.

en: Status: %s
vi: Trạng thái: %s

en: Could not connect
vi: Không thể kết nối

en: Unable to read socket
vi: Không thể đọc socket

note: we didn't successfully connect. tdt->toc_fd is valid here
en: Unable to connect.
vi: Không thể kết nối.

en: Reading data
vi: Đọc dữ liệu

en: Reading server key
vi: Đọc khóa máy chủ

en: Exchanging key hash
vi: Đang chuyển đổi khóa băm

en: Critical error in GG library
vi: Lỗi nghiêm trọng trong thư viện GG

en: Connect to %s failed
vi: Kết nối đến %s không được

en: Unable to ping server
vi: Không thể ping máy chủ

en: Send as message
vi: Gửi dạng thông điệp

en: Looking up GG server
vi: Đang tìm kiếm máy chủ GG

en: Invalid Gadu-Gadu UIN specified
vi: Đặc tả Gadu-Gadu UIN không hợp lệ

en: You are trying to send a message to an invalid Gadu-Gadu UIN.
vi: Bạn đang cố gắng gửi thông điệp đến một Gadu-Gadu UIN không hợp lệ.

en: Couldn't get search results
vi: Không nhận được kết quả tìm kiếm

en: Gadu-Gadu Search Engine
vi: Máy Tìm kiếm Gadu-Gadu

en: Active
vi: Kích hoạt

en: First name
vi: Tên

note: Last Name
en: Last Name
vi: Họ

en: Birth year
vi: Năm sinh

en: Sex
vi: Giới tính

note: City
en: City
vi: Thành phố

note: res[0] == username
en: Buddy Information
vi: Thông tin về Buddy

en: There is no Buddy List stored on the Gadu-Gadu server.
vi: Không có danh sách Buddy được lưu trên máy chủ Gadu-Gadu.

en: Couldn't Import Buddy List from Server
vi: Không nhập được danh sách Buddy về từ máy chủ

en: Buddy List successfully transferred to Gadu-Gadu server
vi: Danh sách Buddy được truyền thành công đến máy chủ Gadu-Gadu

en: Couldn't transfer Buddy List to Gadu-Gadu server
vi: Không thể truyền danh sách Buddy đến máy chủ Gadu-Gadu

en: Buddy List successfully deleted from Gadu-Gadu server
vi: Danh sách Buddy được xóa thành công khỏi máy chủ Gadu-Gadu

en: Couldn't delete Buddy List from Gadu-Gadu server
vi: Không thể xóa danh sách Buddy khỏi máy chủ Gadu-Gadu

en: Password changed successfully
vi: Đổi thành công mật khẩu

en: Password couldn't be changed
vi: Mật khẩu đã không thể đổi được

en: Error communicating with Gadu-Gadu server
vi: Lỗi liên lạc với máy chủ Gadu-Gadu

en: Gaim was unable to complete your request due to a problem communicating with the Gadu-Gadu HTTP server.  Please try again later.
vi: Gaim đã không hoàn thành yêu cầu của bạn do có vấn đề truyền thông với máy chủ HTTP Gadu-Gadu. Hãy thử lại sau.

en: Unable to import Gadu-Gadu buddy list
vi: Không thể nhập về danh sách buddy Gadu-Gadu

en: Gaim was unable to connect to the Gadu-Gadu buddy list server.  Please try again later.
vi: Gaim không thể kết nối đến máy chủ danh sách buddy Gadu-Gadu. Vui lòng thử lại sau.

en: Couldn't export buddy list
vi: Không thể xuất danh sách buddy

en: Gaim was unable to connect to the buddy list server.  Please try again later.
vi: Gaim không thể kết nối vào máy chủ danh sách buddy. Vui lòng thử lại sau.

en: Unable to delete Gadu-Gadu buddy list
vi: Không thể xóa danh sách buddy Gadu-Gadu

en: Unable to access directory
vi: Không thể truy cập thư mục

en: Gaim was unable to search the Directory because it was unable to connect to the directory server.  Please try again later.
vi: Gaim không thể tìm kiếm thư mục bởi nó không thể kết nối được đến máy chủ thư mục. Vui lòng thử lại sau.

en: Unable to change Gadu-Gadu password
vi: Không thể đổi mật khẩu Gadu-Gadu

en: Gaim was unable to change your password due to an error connecting to the Gadu-Gadu server.  Please try again later.
vi: Gaim không thể đổi mật khẩu của bạn do có lỗi xảy ra khi kết nối đến máy chủ Gadu-Gadu. Vui lòng thử lại sau.

en: Directory Search
vi: Tìm kiếm Thư mục

en: Change Password
vi: Đổi mật khẩu

en: Import Buddy List from Server
vi: Nhập về danh sách Buddy từ Máy chủ

en: Export Buddy List to Server
vi: Xuất danh sách Buddy đến máy chủ

en: Delete Buddy List from Server
vi: Xóa danh sách Buddy khỏi máy chủ

en: Unable to access user profile.
vi: Không thể truy cập lý lịch người dùng.

en: Gaim was unable to access this user's profile due to an error connecting to the directory server.  Please try again later.
vi: Gaim không thể truy cập lý lịch của người dùng này do có lỗi kết nối đến máy chủ thư mục. Vui lòng thử lại sau.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: Gadu-Gadu Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức Gadu-Gadu

en: Gaim encountered an error communicating with the ICQ server.
vi: Gaim gặp lỗi truyền thông với máy chủ ICQ.

en: The user %s (%s%s%s%s%s) wants you to authorize them.
vi: Người dùng %s (%s%s%s%s%s) muốn bạn thẩm tra họ.

en: Authorize
vi: Thẩm tra

en: Deny
vi: Từ chối

en: Send message through server
vi: Gởi thông điệp qua máy chủ

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Gaim User
vi: Người dùng Gaim

en: Unknown command: %s
vi: Lệnh không xác định: %s

en: <B>Supported IRC Commands:</B><BR>AWAY INVITE JOIN KICK<BR>ME MODE MSG NAMES<BR>NICK OP DEOP OPERWALL<BR>PART PING QUERY QUIT<BR>QUOTE REMOVE TOPIC UMODE<BR>VOICE DEVOICE WALLOPS WHOIS<BR>
vi: <B>Các lệnh IRC được hỗ trợ:</B><BR>AWAY INVITE JOIN KICK<BR>ME MODE MSG NAMES<BR>NICK OP DEOP OPERWALL<BR>PART PING QUERY QUIT<BR>QUOTE REMOVE TOPIC UMODE<BR>VOICE DEVOICE WALLOPS WHOIS<BR>

en: <B>Supported IRC Commands:</B><BR>AWAY JOIN ME MODE<BR>MSG NICK OPERWALL PING<BR>QUERY QUIT QUOTE UMODE<BR>WALLOPS WHOIS
vi: <B>Các lệnh IRC được hỗ trợ:</B><BR>AWAY JOIN ME MODE<BR>MSG NICK OPERWALL PING<BR>QUERY QUIT QUOTE UMODE<BR>WALLOPS WHOIS

en: current topic is: %s
vi: Chủ đề hiện thời: %s

en: No topic is set
vi: Chủ đề không được đặt

en: Error displaying MOTD
vi: Lỗi hiển thị MOTD

en: No MOTD available
vi: MOTD hiện không có

en: There is no MOTD associated with this connection.
vi: Không có MOTD liên quan với kết nối này.

en: MOTD for %s
vi: MOTD cho %s

en: View MOTD
vi: Xem MOTD

en: Channel:
vi: Kênh:

en: IRC nicks may not contain whitespace
vi: IRC nick không được chứa dấu cách

en: Signon: %s
vi: Đăng nhập: %s

en: Couldn't create socket
vi: Không tạo được socket

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version
en: IRC Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức IRC

note: *  summary
en: The IRC Protocol Plugin that Sucks Less
vi: Plugin giao thức IRC ít phiền phức

en: Server
vi: Máy chủ

en: Encoding
vi: Mã hóa

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Bad mode
vi: Cách thức sai

en: You are banned from %s.
vi: Bạn bị cấm từ %s.

en: Banned
vi: Bị cấm

en: Realname
vi: Tên thật

en: Currently on
vi: Hiện thời trên

en: <b>Idle for:</b> %s<br>
vi: <b>Trạng thái nghỉ cho:</b> %s<br>

en: Online since
vi: Kết nối từ

en: <br><b>Defining adjective:</b> Glorious<br>
vi: <br><b>Định nghĩa tính từ:</b> Thú vị<br>

en: Buddy Information for %s
vi: Thông tin buddy cho %s

en: %s has changed the topic to: %s
vi: %s đã đổi chủ đề thành: %s

en: The topic for %s is: %s
vi: Chủ đề cho %s là: %s

en: Unknown message '%s'
vi: Thông điệp không xác định '%s'

en: Unknown message
vi: Thông điệp không xác định

en: Gaim has sent a message the IRC server did not understand.
vi: Gaim đã gửi một thông điệp mà máy chủ IRC không hiểu.

note: does this happen?
en: no such channel
vi: Không có kênh

en: User is not logged in
vi: Người dùng không được đăng nhập

en: No such nick or channel
vi: Không có nick hoặc kênh

en: Could not send
vi: Không thể gửi

en: Joining %s requires an invitation.
vi: Tham gia vào %s cần có lời mời.

en: Invitation only
vi: Chỉ người được mời

en: You have been kicked by %s: (%s)
vi: Bạn bị %s đá: (%s)

en: Kicked by %s (%s)
vi: Bị %s đá (%s)

en: mode (%s %s) by %s
vi: %s đổi cách thức thành (%s %s)

en: Could not change nick
vi: Không thể đổi nick

en: Cannot change nick
vi: Không thể đổi nick

en: You have parted the channel%s%s
vi: Bạn đã rời khỏi kênh %s%s

en: Error: invalid PONG from server
vi: Lỗi: PONG từ máy chủ không hợp lệ

en: PING reply -- Lag: %lu seconds
vi: Trả lời PING -- Mất: %lu giây

en: Cannot join %s:
vi: Không thể tham gia %s:

en: Cannot join channel
vi: Không thể tham gia kênh

en: Wallops from %s
vi: Cú đánh từ %s

en: (There was an error converting this message.  Check the 'Encoding' option in the Account Editor)
vi: (Có lỗi khi chuyển đổi thông điệp này. Đánh dấu vào tùy chọn 'Mã hóa' trong Trình hiệu chỉnh Tài khoản)

en: Reply time from %s: %lu seconds
vi: Thời gian trả lời từ %s: %lu giây

en: CTCP PING reply
vi:  Trả lời PING CTCP

en: Disconnected
vi: Mất kết nối

en: Server requires SSL for login
vi: Máy chủ yêu cầu SSL để đăng nhập

en: Invalid response from server
vi: Máy chủ trả lời không hợp lệ.

en: Server does not use any supported authentication method
vi: Máy chủ không sử dụng bất kỳ phương thức xác thực được hỗ trợ nào

en: Invalid challenge from server
vi: Kiêm tra từ máy chủ không hợp lệ.

en: Bad Protocol
vi: Giao thức sai

en: Encryption Required
vi: Yêu cầu mã hóa

en: Invalid authzid
vi: Định danh chứng thực không hợp lệ

en: Invalid Mechanism
vi: Cơ chế không hợp lệ

en: Invalid Realm
vi: Realm không hợp lệ

en: Mechanism Too Weak
vi: Cơ chế quá yếu

en: Not Authorized
vi: Không xác thực được

en: Temporary Authentication Failure
vi: Xác Thực Tạm Thời Lỗi

en: Authentication Failure
vi: Lỗi Xác Thực

en: Full Name
vi: Tên đầy đủ

en: Family Name
vi: Họ

en: Given Name
vi: Tên hay gọi

en: Nickname
vi: Nick

en: Street Address
vi: Địa chỉ nhà

en: Extended Address
vi: Địa chỉ khác

en: Locality
vi: Nơi ở

en: Region
vi: Vùng

en: Postal Code
vi: Mã vùng

note: Country
en: Country
vi: Quốc gia

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Organization Name
vi: Tên Cơ Quan

en: Organization Unit
vi: Phòng ban

en: Title
vi: Chức danh

en: Role
vi: Vị trí

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Edit Jabber vCard
vi: Soạn Jabber vCard

en: All items below are optional. Enter only the information with which you feel comfortable.
vi: Mọi mục bên dưới là tùy chọn. Chỉ nhập thông tin bạn thấy cần thiết.

en: Status
vi: Trạng thái

en: Resource
vi: Tài nguyên

en: Middle Name
vi: Tên đệm

en: Address
vi: Địa chỉ

en: P.O. Box
vi: Hòm thư

en: Photo
vi: Ảnh

en: Jabber Profile
vi: Lý lịch Jabber

en: Un-hide From
vi: Không-ẩn từ

en: Temporarily Hide From
vi: Ản tạm thời từ

en: Cancel Presence Notification
vi: Bỏ qua thông báo hiện thời

en: (Re-)Request authorization
vi: Yêu cầu xác thực

en: Unsubscribe
vi: Không đăng ký

en: Room:
vi: Phòng:

en: Server:
vi: Máy chủ:

en: Handle:
vi: Xử lý:

en: %s is not a valid room name
vi: %s không phải là tên phòng hợp lệ.

en: Invalid Room Name
vi: Tên phòng không hợp lệ

en: %s is not a valid server name
vi: %s không phải tên máy chủ hợp lệ

en: Invalid Server Name
vi: Tên máy chủ không hợp lệ

en: %s is not a valid room handle
vi: %s không phải một xử lý phòng hợp lệ

en: Invalid Room Handle
vi: Xử lý phòng không hợp lệ

en: Error initializing session
vi: Lỗi khởi tạo phiên trò chuyện

en: Bad Format
vi: Định dạng sai

en: Bad Namespace Prefix
vi: Tiền tố khoảng tên sai

en: Resource Conflict
vi: Xung đột tài nguyên

en: Connection Timeout
vi: Quá hạn tạo kết nối

en: Host Unknown
vi: Máy chủ không xác định

en: Improper Addressing
vi: Địa chỉ sai

en: Internal Server Error
vi: Lỗi tại máy chủ

en: Invalid ID
vi: ID không hợp lệ

en: Invalid Namespace
vi: Khoảng tên không hợp lệ

en: Invalid XML
vi: XML không hợp lệ

en: Non-matching Hosts
vi: Không có máy nào được tìm thấy

en: Policy Violation
vi: Vi phạm chính sách

en: Remote Connection Failed
vi: Kết nối từ xa không được

en: Resource Constraint
vi: Hạn chế tài nguyên

en: Restricted XML
vi: XML bị hạn chế

en: See Other Host
vi: Xem máy chủ khác

en: System Shutdown
vi: Hệ thống đã tắt

en: Undefined Condition
vi: Điều kiện không được định nghĩa

en: Unsupported Encoding
vi: Mã hóa không được hỗ trợ

en: Unsupported Stanza Type
vi: Loại Stanza không được hỗ trợ

en: Unsupported Version
vi: Phiên bản không được hỗ trợ

en: XML Not Well Formed
vi: XML có định dạng không chuẩn

en: Stream Error
vi: Lỗi stream

en: Write error
vi: Lỗi ghi

en: Read Error
vi: Lỗi đọc

en: SSL Handshake Failed
vi: SSL Handshake lỗi

en: Invalid Jabber ID
vi: ID Jabber không hợp lệ

en: SSL support unavailable
vi: Hiện không có hỗ trợ SSL

en: Unable to create socket
vi: Không tạo được socket

en: Registration of %s@%s successful
vi: %s@%s đăng ký thành công

en: Registration Successful
vi: Đăng ký thành công

en: Unknown Error
vi: Lỗi không xác định

en: Registration of %s@%s failed: %s
vi: %s@%s đăng ký không được: %s

en: Registration Failed
vi: Đăng ký không được

en: Already Registered
vi: Đã đăng ký rồi

en: Password
vi: Mật khẩu

en: E-Mail
vi: Email

note: First Name
en: First Name
vi: Tên

note: State
en: State
vi: Bang

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Please fill out the information below to register your new account.
vi: Hãy điền thông tin bên dưới để đăng ký tài khoản mới cho bạn.

en: Register New Jabber Account
vi: Đăng ký tài khoản Jabber mới

en: Connecting
vi: Kết nối

en: Initializing Stream
vi: Khởi tạo Stream

en: Authenticating
vi: Xác thực

en: Re-initializing Stream
vi: Khởi tạo lại Stream

en: Chatty
vi: Hay chat

en: Extended Away
vi: Mở rộng Trạng thái

en: Do Not Disturb
vi: Xin đừng quấy rầy

en: Password Changed
vi: Mật khẩu đã được đổi

en: Your password has been changed.
vi: Mật khẩu của bạn đã được đổi.

en: Error changing password: %s
vi: Lỗi khi đổi mật khẩu: %s:

en: Unknown error occurred changing password
vi: Lỗi không xác định xảy ra khi đổi mật khẩu

en: Password (again)
vi: Nhập Lại Mật khẩu

en: Change Jabber Password
vi: Đổi mật khẩu Jabber

en: Please enter your new password
vi: Hãy nhập mật khẩu mới

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: Jabber Protocol Plugin
vi: Plugin Giao Thức Jabber

en: Use TLS if available
vi: Dùng TLS nếu có

en: Force old SSL
vi: Ép dùng SSL cũ

en: Connect server
vi: Kết nối máy chủ

en: Message from %s
vi: Thông điệp từ %s

en: Message delivery to %s failed: %s
vi: Không gửi được thông điệp tới %s: %s

en: Jabber Message Error
vi: Lỗi Thông Điệp Jabber

en:  (Code %s)
vi: (Mã %s)

en: XML Parse error
vi: Lỗi phân tích XML

en: %s (Code %s)
vi: %s (Mã %s)

en: Unknown Error in presence
vi: Hiện tại không xác định được lỗi gì

en: The user %s wants to add you to their buddy list.
vi: Người dùng %s muốn thêm bạn vào danh sách buddy của họ.

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Unable to join chat
vi: Không thể tham gia Chat

en: Could not send %s to %s, protocol not supported.
vi: Không thể gửi %s tới %s, giao thức không được hỗ trợ.

en: File Send Failed
vi: Không gửi được tập tin

en: Unable to request USR
vi: Không thể yêu cầu USR

en: Unable to login using MD5
vi: Không thể đăng nhập bằng MD5

en: Unable to send USR
vi: Không thể gửi USR

en: Requesting to send password
vi: Yêu cầu  gửi mật khẩu

en: Protocol version not supported
vi: Phiên bản giao thức không được hỗ trợ

en: Unable to request CVR
vi: Không thể yêu cầu CVR

en: Unable to request INF
vi: Không thể yêu cầu INF

en: Got invalid XFR
vi: Nhận XFR không hợp lệ

en: Unable to transfer
vi: Không thể truyền

en: Unable to parse message.
vi: Không thể phân tích thông điệp.

en: Unable to connect
vi: Không thể kết nối

en: Unable to write to server
vi: Không thể ghi vào máy chủ

en: Syncing with server
vi: Đồng bộ hoá với máy chủ

en: Error reading from server
vi: Lỗi đọc từ máy chủ

en: Syntax Error (probably a Gaim bug)
vi: Lỗi cú pháp (có thể Gaim có lỗi)

en: Invalid Parameter (probably a Gaim bug)
vi: Lỗi tham số (có thể Gaim có lỗi)

en: Invalid User
vi: Người dùng không hợp lệ

en: Fully Qualified Domain Name missing
vi: Thiếu tên miền đăng ký hoàn chỉnh

en: Already Logged In
vi: Đã đăng nhập rồi

en: Invalid Username
vi: Tên người dùng không hợp lệ

en: Invalid Friendly Name
vi: Tên thân thiện không hợp lệ

en: List Full
vi: Danh sách đã đầy

en: Already there
vi: Đã ở đó rồi

en: Not on list
vi: Không trong danh sách

en: User is offline
vi: Người dùng đang ngoại tuyến

en: Already in the mode
vi: Đã trong cách thức này rồi

en: Already in opposite list
vi: Đã trong danh sách đối diện rồi

en: Too many groups
vi: Có quá nhiều nhóm

en: Invalid group
vi: Nhóm không hợp lệ

en: User not in group
vi: Người dùng không có trong nhóm

en: Group name too long
vi: Tên nhóm quá dài

en: Cannot remove group zero
vi: Không thể xóa bỏ nhóm rỗng

en: Tried to add a contact to a group that doesn't exist
vi: Cố thêm một địa chỉ vào một nhóm không tồn tại

en: Switchboard failed
vi: Bảng chuyển đổi bị lỗi

en: Notify Transfer failed
vi: Truyền Thông Báo Không Được

en: Required fields missing
vi: Thiếu các trường được yêu cầu

en: Too many hits to a FND
vi: Có quá kết nối tới FND

en: Not logged in
vi: Chưa đăng nhập

en: Internal server error
vi: Có lỗi tại máy chủ

en: Database server error
vi: Có lỗi tại máy chủ cơ sở dữ liệu

en: File operation error
vi: Lỗi thực thi tập tin

en: Memory allocation error
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ

en: Wrong CHL value sent to server
vi: Giá trị CHL gửi tới máy chủ bị sai

en: Server busy
vi: Máy chủ bận

en: Server unavailable
vi: Máy chủ hiện không hoạt động

en: Peer Notification server down
vi: Thông báo máy chủ ngưng

en: Database connect error
vi: Có lỗi khi kết nối tới cơ sở dữ liệu

en: Server is going down (abandon ship)
vi: Máy chủ ngừng  (abandon ship)

en: Error creating connection
vi: Lỗi khi tạo kết nối

en: CVR parameters are either unknown or not allowed
vi: Tham số CVR hoặc không xác định được hoặc không được phép dùng

en: Unable to write
vi: Không ghi được

en: Session overload
vi: Phiên kết nối quá tải

en: User is too active
vi: Người dùng quá hoạt náo

en: Too many sessions
vi: Quá nhiều phiên kết nối

en: Not expected
vi: Không mong đợi

en: Bad friend file
vi: Tập tin bạn bè hỏng

en: Friendly name changes too rapidly
vi: Tên thân thiện thay đổi quá nhanh

en: Server too busy
vi: Máy chủ bận

en: Authentication failed
vi: Không xác thực được

en: Not allowed when offline
vi: Không được phép khi chưa đăng nhập

en: Not accepting new users
vi: Không chấp nhận người dùng mới

en: Kids Passport without parental consent
vi: Mật khẩu của trẻ không có sự đồng ý của cha mẹ

en: Passport account not yet verified
vi: Tài khoản Passport chưa được thẩm định

en: Unknown Error Code %d
vi: Lỗi chưa xác định mã số %d

en: Your new MSN friendly name is too long.
vi: Tên thân mật MSN bạn đặt quá dài.

en: Set your friendly name.
vi: Đặt tên thân mật của bạn

en: This is the name that other MSN buddies will see you as.
vi: Người dùng MSN khác sẽ nhìn thấy bạn với tên này.

en: Set your home phone number.
vi: Nhập số điện thoại nhà.

en: Set your work phone number.
vi: Nhập số điện thoại chỗ làm.

en: Set your mobile phone number.
vi: Nhập số điện thoại di động của bạn.

en: Allow MSN Mobile pages?
vi: Cho phép nhắn tin vào di động MSN?

en: Do you want to allow or disallow people on your buddy list to send you MSN Mobile pages to your cell phone or other mobile device?
vi: Bạn muốn cho phép hoặc cấm người khác gửi tin nhắn MSN vào điện thoại di động hay thiết bị di động nào khác của bạn hay không?

en: Allow
vi: Cho phép

en: Disallow
vi: Không cho phép

en: Send a mobile message.
vi: Gửi tin nhắn tới di động

en: Page
vi: Nhắn tin

en: <b>Status:</b> %s
vi: <b>Trạng thái:</b> %s

en: Away From Computer
vi: Rời khỏi máy tính

en: Be Right Back
vi: Sẽ quay lại ngay

en: Busy
vi: Đang bận

en: On The Phone
vi: Đang bận nói điện thoại

en: Out To Lunch
vi: Đi ăn trưa

en: Hidden
vi: Ẩn mặt

en: Set Friendly Name
vi: Đặt tên thân mật

en: Set Home Phone Number
vi: Nhập số điện thoại nhà

en: Set Work Phone Number
vi: Nhập số điện thoại cơ quan

en: Set Mobile Phone Number
vi: Nhập số điện thoại di động

en: Enable/Disable Mobile Devices
vi: Cho phép/Không cho phép thiết bị di động

en: Allow/Disallow Mobile Pages
vi: Cho phép/Không cho phép tin nhắn tới thiết bị di động

en: Send to Mobile
vi: Gửi tới thiết bị di động

en: Initiate Chat
vi: Khởi tạo Chat

en: SSL support is needed for MSN. Please install it.
vi: MSN đòi hỏi hỗ trợ SSL. Hãy cài đặt nó.

en: An MSN screenname must be in the form "user@server.com". Perhaps you meant %s@hotmail.com. No changes were made to your allow list.
vi: Tên hiển thị MSN phải có dạng "tên@máychủ.com". Có thể ý của bạn là %s@hotmail.com. Danh sách được phép không có gì thay đổi.

en: Invalid MSN screenname
vi: Tên hiển thị MSN không hợp lệ

en: An MSN screenname must be in the form "user@server.com". Perhaps you meant %s@hotmail.com. No changes were made to your block list.
vi: Tên hiển thị MSN phải có dạng "user@server.com". Có thể ý của bạn là %s@hotmail.com. Danh sách bị chặn không có gì thay đổi.

en: <html><body><b>Error retrieving profile</b></body></html>
vi: <html><body><b>Lỗi xảy ra khi lấy thông tin lý lịch</b></body></html>

note: Age
en: Age
vi: Tuổi

note: Gender
en: Gender
vi: Giới tính

en: Marital Status
vi: Tình trạng hôn nhân

en: Location
vi: Nơi ở

en: Occupation
vi: Nghề nghiệp

en: A Little About Me
vi: Đôi chút về bản thân

en: Favorite Things
vi: Những thứ yêu thích

en: Hobbies and Interests
vi: Sở thích

en: Favorite Quote
vi: Câu trích dẫn ưa thích

en: Last Updated
vi: Cập nhật lần cuối

note: Homepage
en: Homepage
vi: Trang chủ

en: User information for %s unavailable
vi: Hiện không có thông tin về %s

en: The user's profile is empty.
vi: Lý lịch người dùng này trống.

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: MSN Protocol Plugin
vi: Plugin Giao Thức MSN

en: Login server
vi: Đăng Nhập Máy Chủ

en: Use HTTP Method
vi: Dùng giao thức HTTP

en: MSN Error: %s
vi: Lỗi MSN: %s

en: Unable to connect to server
vi: Không thể kết nối đến máy chủ

en: Unable to write to MSN Nexus server.
vi: Không ghi được vào máy chủ Nexus MSN.

en: Unable to read from MSN Nexus server.
vi: Không đọc được từ máy chủ Nexus MSN.

en: MSN Nexus server returned invalid redirect information.
vi: Máy chủ Nexus MSN gửi thông tin trở lại không hợp lệ.

en: Unknown error when attempting to authorize with MSN login server.
vi: Có lỗi không xác định khi kết nối đăng nhập với máy chủ MSN.

en: MSN Nexus server returned invalid information.
vi: Máy chủ Nexus MSN gửi lại thông tin không hợp lệ.

en: Retrieving buddy list
vi: Lấy danh sách buddy

en: Unable to connect to passport server
vi: Không thể kết nối tới máy chủ passport

en: Password sent
vi: Đã gửi mật khẩu

en: Unable to send password
vi: Không gửi được mật khẩu

en: Protocol not supported
vi: Giao thức không được hỗ trợ

en: You have been disconnected. You have signed on from another location.
vi: Bạn bị ngắt kết nối. Bạn đã đăng nhập từ một vị trí khác.

en: You have been disconnected. The MSN servers are going down temporarily.
vi: Bạn bị ngắt kết nối. Máy chủ MSN tạm thời bị ngừng.

en: The user %s (%s) wants to add %s to his or her buddy list.
vi: Người dùng %s (%s) muốn thêm %s vào danh sách buddy của họ.

en: The user %s (%s) wants to add you to their buddy list.
vi: Người dùng %s (%s) muốn thêm bạn vào danh sách buddy của họ.

en: Unable to transfer to notification server
vi: Không thể truyền tới máy chủ thông báo

en: The MSN server will shut down for maintenance in %d minute. You will automatically be signed out at that time.  Please finish any conversations in progress.
    
    After the maintenance has been completed, you will be able to successfully sign in. | The MSN server will shut down for maintenance in %d minutes. You will automatically be signed out at that time.  Please finish any conversations in progress.
    
    After the maintenance has been completed, you will be able to successfully sign in.
vi[0]: Máy chủ MSN sẽ tắt trong vòng %d phút để bảo trì. Bạn sẽ được tự động ngắt kết nối vào lúc đó. Hãy kết thúc mọi cuộc thoại đang diễn ra.
    
    Sau khi hoàn tất việc bảo trì, bạn có thể kết nối trở lại như bình thường.
vi[1]: Máy chủ MSN sẽ tắt trong vòng %d phút để bảo trì. Bạn sẽ được tự động ngắt kết nối vào lúc đó. Hãy kết thúc mọi cuộc thoại đang diễn ra.
    
    Sau khi hoàn tất việc bảo trì, bạn có thể kết nối trở lại như bình thường.

en: Received HTTP error. Please report this.
vi: Nhận lỗi HTTP. Hãy thông báo lỗi này.

en: The conversation has become inactive and timed out.
vi: Cuộc thoại đã bị bỏ không và hết thời gian đã định.

en: %s has closed the conversation window.
vi: %s đã đóng cửa sổ cuộc thoại.

en: An MSN message may not have been received.
vi: Có thể không nhận được một thông điệp MSN.

en: Unable to read header from server
vi: Không đọc được header từ máy chủ

en: Unable to read message from server.  Command is %hd, length is %hd.
vi: Không đọc được thông điệp từ máy chủ. Lệnh %hd, độ dài %hd.

en: users: %s, files: %s, size: %sGB
vi: người dùng: %s, tập tin: %s, độ lớn: %sGB

note: MSG_SERVER_HOTLIST_ERROR
en: Unable to add "%s" to your Napster hotlist
vi: Không thể thêm "%s" vào danh sách nóng Napster của bạn

en: You were disconnected from the server.
vi: Bạn đã bị ngắt kết nối khỏi máy chủ.

note: MSG_CLIENT_WHOIS
en: %s requested your information
vi: %s yêu cầu thông tin của bạn

en: You were disconnected from the server, because you logged on from a different location
vi: Bạn bị ngắt kết nối khỏi máy chủ vì bạn đã đăng nhập từ một vị trí khác

note: MSG_CLIENT_PING
en: %s requested a PING
vi: %s yêu cầu PING

en: Join what group:
vi: Tham gia nhóm nào:

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: NAPSTER Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức NAPSTER

en: Invalid error
vi: Lỗi không hợp lệ

en: Invalid SNAC
vi: SNAC không hợp lệ

en: Rate to host
vi: tốc độ tới máy chủ

en: Rate to client
vi: Tốc độ tới máy khách

en: Service unavailable
vi: Hiện không có Dịch vụ

en: Service not defined
vi: Không xác định được dịch vụ

en: Obsolete SNAC
vi: SNAC quá cũ

en: Not supported by host
vi: Máy chủ không hỗ trợ

en: Not supported by client
vi: Máy khách không hỗ trợ

en: Refused by client
vi: Máy khách từ chối

en: Reply too big
vi: Trả lời lại quá lớn

en: Responses lost
vi: Mất trả lời

en: Request denied
vi: Yêu cầu bị từ chối

en: Busted SNAC payload
vi: Làm mất trọng tải SNAC

en: Insufficient rights
vi: Không đủ quyền hạn

en: In local permit/deny
vi: Nằm trong phạm vi bị giới hạn/từ chối

en: Too evil (sender)
vi: Quá cao (người gửi)

en: Too evil (receiver)
vi: Quá cao (người nhận)

en: User temporarily unavailable
vi: Tạm thời không có người dùng

en: No match
vi: Không khớp

en: List overflow
vi: Danh sách bị tràn

en: Request ambiguous
vi: Yêu cầu không rõ ràng

en: Queue full
vi: Danh sách xếp hàng đã đầy

en: Not while on AOL
vi: Ít xảy ra trên AOL

en: Direct IM with %s closed
vi: Nhắn tin trực tiếp với %s bị đóng

en: Direct IM with %s failed
vi: Không nhắn tin trực tiếp được với %s

en: Disconnected.
vi: Đã ngắt kết nối.

en: You have been disconnected from chat room %s.
vi: Bạn đã bị ngắt kết nối với phòng Chat %s.

en: Chat is currently unavailable
vi: Hiện thời không có Chat

en: Couldn't connect to host
vi: Không kết nối được với máy chủ

en: Screen name sent
vi: đã gửi tên hiển thị

en: Unable to login to AIM
vi: Không đăng nhập AIM được

en: Could Not Connect
vi: Không kết nối được

en: Connection established, cookie sent
vi: Kết nối được thiết lập, đã gửi cookie

en: File Transfer Aborted
vi: Hủy bỏ việc truyền tập tin

en: Unable to establish listener socket.
vi: Không thể thiết lập socket bộ nghe.

en: Unable to establish file descriptor.
vi: Không thể thiết lập tập tin bộ mô tả.

en: Unable to create new connection.
vi: Không tạo được kết nối mới.

en: Incorrect nickname or password.
vi: Tên hoặc mật khẩu sai.

en: Your account is currently suspended.
vi: Tài khoản của bạn tạm thời bị ngưng.

note: service temporarily unavailable
en: The AOL Instant Messenger service is temporarily unavailable.
vi: Tạm thời không dùng được Dịch vụ tin nhắn tức thời AOL.

en: You have been connecting and disconnecting too frequently. Wait ten minutes and try again. If you continue to try, you will need to wait even longer.
vi: Bạn đã liên tục kết nối và ngắt kết nối quá nhiều. Xin chờ 10 phút rồi thử lại. Nếu bạn cố kết nối, bạn có thể sẽ phải đợi lâu hơn.

en: The client version you are using is too old. Please upgrade at %s
vi: Bạn đang dùng phiên bản quá cũ. Hãy nâng cấp tại %s

en: Internal Error
vi: Lỗi bên trong

en: Received authorization
vi: Xác thực đã nhận

en: You may be disconnected shortly.  You may want to use TOC until this is fixed.  Check %s for updates.
vi: Bạn có thể bị ngắt kết nối một thời gian ngắn. Trong lúc chờ đợi lỗi được sửa, bạn có thể sử dụng TOC. Hãy kiểm tra %s để cập nhật.

en: Gaim was unable to get a valid AIM login hash.
vi: Gaim không thể nhận mã đăng nhập AIM hợp lệ.

en: Gaim was unable to get a valid login hash.
vi: Gaim không thể nhận mã đăng nhập hợp lệ.

en: Direct IM with %s established
vi: Đã thiết lập IM trực tiếp với %s

en: (There was an error receiving this message)
vi: (Có lỗi khi nhận thông điệp này)

en: %s has just asked to directly connect to %s
vi: %s đề nghị kết nối trực tiếp với %s

en: This requires a direct connection between the two computers and is necessary for IM Images.  Because your IP address will be revealed, this may be considered a privacy risk.
vi: Điều này đòi hỏi một kết nối trực tiếp giữa hai máy tính và là cần thiết để trao đổi tin nhắncó hình ảnh. Tuy nhiên, người ta sẽ thấy địa chỉ IP của bạn, một nguy cơ sẽ làm ảnh hưởng đến quyền riêng tư.

en: Connect
vi: Kết nối

en: Please authorize me so I can add you to my buddy list.
vi: Hãy xác thực tôi để tôi có thể thêm bạn vào danh sách buddy.

en: Authorization Request Message:
vi: Thông điệp yêu cầu xác thực:

en: Please authorize me!
vi: Hãy xác thực tôi!

en: The user %s requires authorization before being added to a buddy list.  Do you want to send an authorization request?
vi: Người dùng %s yêu cầu xác thực trước khi thêm họ vào danh sách buddy. Bạn muốn gửi một yêu cầu xác thực không ?

en: Request Authorization
vi: Yêu cầu xác thực

en: No reason given.
vi: Không nêu lý do.

en: Authorization Denied Message:
vi: Thông điệp từ chối xác thực:

en: The user %u wants to add you to their buddy list for the following reason:
    %s
vi: Người dùng %u muốn thêm bạn vào danh sách buddy của họ với lý do sau:
    %s

en: Authorization Request
vi: Yêu cầu xác thực

en: The user %u has denied your request to add them to your buddy list for the following reason:
    %s
vi: Người dùng %u từ chối để bạn thêm họ vào danh sách buddy của bạn vì lý do sau:
    %s

en: ICQ authorization denied.
vi: Xác thực ICQ bị từ chối.

note: Someone has granted you authorization
en: The user %u has granted your request to add them to your buddy list.
vi: Người dùng %u đã cho phép bạn thêm họ vào danh sách buddy của bạn.

en: You have received a special message
    
    From: %s [%s]
    %s
vi: Bạn đã nhận một thông điệp đặc biệt
    
    Từ: %s [%s]
    %s

en: You have received an ICQ page
    
    From: %s [%s]
    %s
vi: Bạn đã nhận một trang ICQ
    
    Từ: %s [%s]
    %s

en: You have received an ICQ email from %s [%s]
    
    Message is:
    %s
vi: Bạn đã nhận một thư ICQ từ %s [%s]
    
    Thông điệp:
    %s

en: ICQ user %u has sent you a buddy: %s (%s)
vi: Người dùng ICQ %u gửi tới bạn một buddy: %s (%s)

en: Do you want to add this buddy to your buddy list?
vi: Bạn muốn thêm người này vào danh sách buddy của bạn không?

en: Decline
vi: Từ chối

en: You missed %hu message from %s because it was invalid. | You missed %hu messages from %s because they were invalid.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì nó không hợp lệ.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì chúng không hợp lệ.

en: You missed %hu message from %s because it was too large. | You missed %hu messages from %s because they were too large.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì nó quá lớn.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì chúng quá lớn.

en: You missed %hu message from %s because the rate limit has been exceeded. | You missed %hu messages from %s because the rate limit has been exceeded.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì đã vượt quá mức giới hạn.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì đã vượt quá mức giới hạn.

en: You missed %hu message from %s because he/she was too evil. | You missed %hu messages from %s because he/she was too evil.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì họ quá bảo mật.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì họ quá bảo mật.

en: You missed %hu message from %s because you are too evil. | You missed %hu messages from %s because you are too evil.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì bạn quá bảo mật.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s vì bạn quá bảo mật.

en: You missed %hu message from %s for an unknown reason. | You missed %hu messages from %s for an unknown reason.
vi[0]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s do lỗi chưa xác định.
vi[1]: Bạn không nhận được %hu thông điệp từ %s do lỗi chưa xác định.

en: Free For Chat
vi: Rảnh rỗi để Chat

en: Not Available
vi: Không có mặt

en: Occupied
vi: Đang bận

en: Web Aware
vi: Kiến thức Web

en: <B>UIN:</B> %s<BR><B>Status:</B> %s<HR>%s
vi: <B>UIN:</B> %s<BR><B>Trạng thái:</B> %s<HR>%s

en: SNAC threw error: %s
vi: SNAC báo lỗi: %s

note: Data is assumed to be the destination sn
en: Your message to %s did not get sent:
vi: Không gửi được thông điệp của bạn tới %s:

en: User information for %s unavailable:
vi: Không có thông tin về %s:

en: Voice
vi: Tiếng

en: AIM Direct IM
vi: Nhắn tin trực tiếp AIM

en: Get File
vi: Nhận tập tin

en: Send File
vi: Gửi tập tin

en: Games
vi: Trò chơi

en: Send Buddy List
vi: Gửi danh sách Buddy

en: ICQ Direct Connect
vi: Kết nối trực tiếp ICQ

en: AP User
vi: Người dùng AP

en: Old ICQ UTF8
vi: ICQ UTF8 Cũ

en: Trillian Encryption
vi: Mã hóa Trillian

en: Security Enabled
vi: Bật bảo mật

en: Username: <b>%s</b><br>
vi: Tên người dùng: <b>%s</b><br>

en: Warning Level: <b>%d%%</b><br>
vi: Mức cảnh báo: <b>%d%%</b><br>

en: Online Since: <b>%s</b><br>
vi: Đăng nhập từ lúc : <b>%s</b><br>

en: Member Since: <b>%s</b><br>
vi: Đăng ký thành viên từ: <b>%s</b><br>

en: Idle: <b>%s</b>
vi: Nghỉ: <b>%s</b>

en: Idle: <b>Active</b>
vi: Nghỉ: <b>Hoạt động</b>

en: Your AIM connection may be lost.
vi: Bạn có thể đã bị ngắt kết nối với AIM

en: Rate limiting error.
vi: Mức giới hạn bị lỗi.

en: The last action you attempted could not be performed because you are over the rate limit. Please wait 10 seconds and try again.
vi: Hành động lần cuối mà bạn thử không được thực hiện vì bạn đã vượt quá mức giới hạn. Hãy chờ 10 giây rồi thử lại.

en: You have been disconnected because you have signed on with this screen name at another location.
vi: Bạn bị ngắt kết nối vì bạn đã đăng nhập với tên hiển thị này tại một vị trí khác.

en: You have been signed off for an unknown reason.
vi: Bạn bị ngắt kết nối do một nguyên nhân chưa xác định.

en: Finalizing connection
vi: Hoàn tất kết nối

en: Email Address
vi: Địa chỉ email

en: Mobile Phone
vi: Số điện thoại đi động

en: Female
vi: Nữ

en: Male
vi: Nam

en: Personal Web Page
vi: Trang web cá nhân

en: Additional Information
vi: Thông tin thêm

en: Home Address
vi: Địa chỉ nhà

en: Zip Code
vi: Mã bưu điện

en: Work Address
vi: Địa chỉ công tác

en: Work Information
vi: Thông tin về công việc

en: Company
vi: Công ty

en: Division
vi: Bộ phận

en: Position
vi: Chức vụ

en: Web Page
vi: Trang Web

en: ICQ Info for %s
vi: Thông tin ICQ cho %s

en: Pop-Up Message
vi: Thông điệp bật lên

en: The following screennames are associated with %s
vi: Tên hiển thị sau đây là liên quan với %s

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: No results found for email address %s
vi: Không tìm thấy người nào có điạ chỉ email %s

en: You should receive an email asking to confirm %s.
vi: Bạn sẽ nhận được một email yêu cầu xác nhận %s.

en: Account Confirmation Requested
vi: Yêu cầu xác nhận tài khoản

en: Error Changing Account Info
vi: Có lỗi khi thay đổi thông tin tài khoản

en: Error 0x%04x: Unable to format screen name because the requested screen name differs from the original.
vi: Lỗi 0x%04x: không thể định dạng tên hiển thị vì nó khác với tên ban đầu (gốc).

en: Error 0x%04x: Unable to format screen name because the requested screen name ends in a space.
vi: Lỗi 0x%04x: Không thể định dạng tên hiển thị vì nó kết thúc bằng một khoảng trắng.

en: Error 0x%04x: Unable to format screen name because the requested screen name is too long.
vi: Lỗi 0x%04x: Không thể định dạng tên hiển thị bởi vì nó quá dài.

en: Error 0x%04x: Unable to change email address because there is already a request pending for this screen name.
vi: Lỗi 0x%04x: Không đổi được địa chỉ email vì đã có một yêu cầu được xử lý cho tên hiển thị này.

en: Error 0x%04x: Unable to change email address because the given address has too many screen names associated with it.
vi: Lỗi 0x%04x: Không đổi được địa chỉ email vì có quá nhiều tên hiển thị có liên quan với địa chỉ này.

en: Error 0x%04x: Unable to change email address because the given address is invalid.
vi: Lỗi 0x%04x: Không thay đổi được địa chỉ email vì địa chỉ đưa ra không hợp lệ.

en: Error 0x%04x: Unknown error.
vi: Lỗi 0x%04x: lỗi không xác định.

en: Your screen name is currently formatted as follows:
    %s
vi: Tên hiển thị hiện thời của bạn được định dạng như sau:
    %s

en: Account Info
vi: Thông tin tài khoản

en: The email address for %s is %s
vi: Địa chỉ email của %s là %s

en: Unable to set AIM profile.
vi: Không thể lập lý lịch AIM.

en: You have probably requested to set your profile before the login procedure completed.  Your profile remains unset; try setting it again when you are fully connected.
vi: Bạn có thể đã yêu cầu lập lý lịch trước khi hoàn thành thủ tục đăng nhập. Vì vậy lý lịch của bạn vẫn chưa được lập; hãy thử lại sau khi bạn kết nối xong.

en: The maximum profile length of %d byte has been exceeded.  Gaim has truncated it for you. | The maximum profile length of %d bytes has been exceeded.  Gaim has truncated it for you.
vi[0]: Đã vượt quá độ dài lý lịch tối đa %d byte. Gaim sẽ lược bỏ nó giúp bạn.
vi[1]: Đã vượt quá độ dài lý lịch tối đa %d byte. Gaim sẽ lược bỏ nó giúp bạn.

en: Profile too long.
vi: Lý lịch quá dài.

en: Unable to set AIM away message.
vi: Không lập được thông điệp vắng mặt cho AIM.

en: You have probably requested to set your away message before the login procedure completed.  You remain in a "present" state; try setting it again when you are fully connected.
vi: Có lẽ bạn đã đặt thông điệp vắng mặt trước khi hoàn thành đăng nhập. Bạn vẫn trong trạngthái "hiện tại"; hãy thử đặt lại thông điệp vắng mặt sau khi kết nối xong.

en: The maximum away message length of %d byte has been exceeded.  Gaim has truncated it for you. | The maximum away message length of %d bytes has been exceeded.  Gaim has truncated it for you.
vi[0]: Đã vượt quá độ dài tối đa %d byte của thông báo vắng mặt.  Gaim sẽ lược bỏ giúp bạn.
vi[1]: Đã vượt quá độ dài tối đa %d byte của thông báo vắng mặt.  Gaim sẽ lược bỏ giúp bạn.

en: Away message too long.
vi: Thông báo vắng mặt quá dài.

en: Unable To Retrieve Buddy List
vi: Không thể nhận danh sách Buddy

en: Gaim was temporarily unable to retrieve your buddy list from the AIM servers.  Your buddy list is not lost, and will probably become available in a few hours.
vi: Gaim tạm thời không nhận được danh sách buddy của bạn từ máy chủ AIM. Danh sách này không mất và có thể nhận được sau vài giờ nữa.

en: Orphans
vi: Một mình

en: Could not add the buddy %s because you have too many buddies in your buddy list.  Please remove one and try again.
vi: Không thể thêm buddy %s vì danh sách của bạn có quá nhiều buddy. Hãy bỏ bớt 1 buddy và thử lại.

en: (no name)
vi: (không tên)

en: Unable To Add
vi: Không thể thêm

en: Could not add the buddy %s for an unknown reason.  The most common reason for this is that you have the maximum number of allowed buddies in your buddy list.
vi: Không thể thêm buddy %s vì nguyên nhân không xác định. Lý do thường gặp là bạn đặt số lượng buddy tối đa trong danh sách buddy của bạn.

en: The user %s has given you permission to add you to their buddy list.  Do you want to add them?
vi: Người dùng %s đã xin phép bạn để họ thêm bạn vào danh sách buddy của họ. Bạn có muốn thêm họ vào danh sách của bạn không?

en: Authorization Given
vi: Xác thực được trao

en: The user %s wants to add you to their buddy list for the following reason:
    %s
vi: Người dùng %s muốn thêm bạn vào danh sách buddy của họ với lý do sau:
    %s

note: Granted
en: The user %s has granted your request to add them to your buddy list.
vi: Người dùng %s đã cho phép bạn thêm họ vào danh sách buddy của bạn.

en: Authorization Granted
vi: Xác thực được chấp thuận

note: Denied
en: The user %s has denied your request to add them to your buddy list for the following reason:
    %s
vi: Người dùng %s đã từ chối yêu cầu của bạn thêm họ vào danh sách buddy của bạn với lý do sau:
    %s

en: Authorization Denied
vi: Xác thực bị từ chối

en: Exchange:
vi: Trao đổi:

en: <b>Status:</b>
vi: <b>Trạng thái:</b>

en: <b>Logged In:</b>
vi: <b>Đăng nhập:</b>

en: <b>IP Address:</b>
vi: <b>Địa Chỉ IP:</b>

en: <b>Capabilities:</b>
vi: <b> Khả năng:</b>

en: <b>Available:</b>
vi: <b>Hiện có:</b>

en: <b>Away Message:</b>
vi: <b>Thông báo vắng mặt:</b>

en: <b>Status:</b> Not Authorized
vi: <b>Trạng thái:</b> Không được xác thực

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Unable to open Direct IM
vi: Không thể mở Nhắn Tin Trực Tiếp

en: You have selected to open a Direct IM connection with %s.
vi: Bạn đã chọn mở kết nối Nhắn tin Trực tiếp với %s.

en: Because this reveals your IP address, it may be considered a privacy risk.  Do you wish to continue?
vi: Điều này cho phép người khác thấy được địa chỉ IP máy bạn, có thể bị hưởng đến sự riêng tư của bạn. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Buddy Comment:
vi: Chú thích Buddy:

en: Edit Buddy Comment
vi: Hiệu chỉnh Chú Thích Buddy

en: Get Status Msg
vi: Xem hiển thị trạng thái

en: Direct IM
vi: Nhắn Tin Trực Tiếp

en: Re-request Authorization
vi: Yêu cầu lại xác thực

en: The new formatting is invalid.
vi: Định dạng mới không hợp lệ.

en: Screenname formatting can change only capitalization and whitespace.
vi: Định dạng cho tên hiển thị chỉ đổi chữ viết hoa và khoảng trống.

en: New screenname formatting:
vi: Định dạng tên hiển thị mới:

en: Change Address To:
vi: Đổi địa chỉ thành:

en: <i>you are not waiting for authorization</i>
vi: <i>bạn không chờ xác thực</i>

en: You are awaiting authorization from the following buddies
vi: Bạn đang chờ xác thực của các buddy sau đây

en: You can re-request authorization from these buddies by right-clicking on them and selecting "Re-request Authorization."
vi: Bạn có thể gửi lại yêu cầu xác thực của người khác bằng cách nhấn chuột phải vào tên người đó và chọn "Gửi lại yêu cầu xác thực."

en: Find Buddy by E-mail
vi: Tìm Buddy dựa theo địa chỉ email

en: Search for a buddy by e-mail address
vi: Tìm kiếm buddy bằng địa chỉ email

en: Type the e-mail address of the buddy you are searching for.
vi: Hãy nhập địa chỉ email của buddy mà bạn cần tìm.

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Available Message:
vi: Thông điệp hiện có:

en: I'm doing work and hoping for a distraction--IM me!
vi: Tôi đang làm việc và cần chút thư giãn--Hãy dùng tin nhắn nhanh với tôi!

en: Set Available Message
vi: Lập thông điệp Có Mặt

en: Change Password (URL)
vi: Đổi mật khẩu (URL)

en: Configure IM Forwarding (URL)
vi: Cấu hình chuyển tiếp thông điệp tức thời (URL)

en: Format Screenname
vi: Định Dạng Tên Hiển Thị

en: Confirm Account
vi: Xác nhận Tài khoản

en: Display Current Registered Address
vi: Hiển thị Địa chỉ Đăng ký Hiện thời

en: Change Current Registered Address
vi: Đổi Địa chỉ Đăng ký Hiện thời

en: Show Buddies Awaiting Authorization
vi: Hiển thị các buddy chờ xác thực

en: Search for Buddy by Email
vi: Tìm kiếm buddy bằng email

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: AIM/ICQ Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức AIM/ICQ

en: Auth host
vi: Máy chủ xác thực

en: Auth port
vi: Cổng xác thực

en: Looking up %s
vi: Đang tìm %s

en: Unable to write file %s.
vi: Không ghi được tập tin %s.

en: Unable to read file %s.
vi: Không đọc được tập tin %s.

en: Message too long, last %s bytes truncated.
vi: Tin nhắn quá dài, byte cuối %s  bị lược bỏ.

en: %s not currently logged in.
vi: %s hiện thời chưa đăng nhập.

en: Warning of %s not allowed.
vi: Cảnh báo cho %s không được phép.

en: A message has been dropped, you are exceeding the server speed limit.
vi: Một tin nhắn không gửi đi được, bạn đang vượt quá tốc độ cho phép của máy chủ.

en: Chat in %s is not available.
vi: Hiện không có Chat trong %s.

en: You are sending messages too fast to %s.
vi: Bạn đang gửi thông điệp quá nhanh đến %s.

en: You missed an IM from %s because it was too big.
vi: Bạn không nhận được tin nhắn từ %s vì nó quá lớn.

en: You missed an IM from %s because it was sent too fast.
vi: Bạn không nhận được tin nhắn từ %s vì nó được gửi quá nhanh.

en: Failure.
vi: Không được.

en: Too many matches.
vi: Quá nhiều kết quả so khớp.

en: Need more qualifiers.
vi: Cần thêm từ hạn định

en: Dir service temporarily unavailable.
vi: Tạm thời không có dịch vụ thư mục.

en: Email lookup restricted.
vi: Không cho phép tìm kiếm email.

en: Keyword ignored.
vi: Không xét từ khóa.

en: No keywords.
vi: Không có từ khóa.

en: User has no directory information.
vi: Người dùng không có thông tin thư mục.

en: Country not supported.
vi: Quốc gia chưa được hỗ trợ.

en: Failure unknown: %s.
vi: Lỗi không xác định: %s.

en: The service is temporarily unavailable.
vi: Tạm thời không có dịch vụ.

en: Your warning level is currently too high to log in.
vi: Mức cảnh báo của bạn quá cao nên không đăng nhập được.

en: You have been connecting and disconnecting too frequently.  Wait ten minutes and try again.  If you continue to try, you will need to wait even longer.
vi: Bạn đã liên tục kết nối và ngắt kết nối quá nhiều. Hẵy đợi 10 phút và kết nối lại. Nếu bạn vẫn cố kết nối, bạn sẽ phải chờ lâu hơn.

en: An unknown signon error has occurred: %s.
vi: Lỗi đăng nhập không xác định: %s.

en: An unknown error, %d, has occurred.  Info: %s
vi: Lỗi không xác định, %d. Thông tin: %s

en: Connection Closed
vi: Kết nối bị đóng

en: Waiting for reply...
vi: Đợi hồi âm...

en: TOC has come back from its pause. You may now send messages again.
vi: TOC thôi trạng thái tạm ngừng. Bây giờ bạn có thể gửi tin nhắn trở lại.

en: Password Change Successful
vi: Đổi mật khẩu thành công

en: TOC has sent a PAUSE command.
vi: TOC đã gửi lệnh TẠM NGỪNG.

en: When this happens, TOC ignores any messages sent to it, and may kick you off if you send a message. Gaim will prevent anything from going through. This is only temporary, please be patient.
vi: Khi hiện tượng này xảy ra, TOC không nhận bất kỳ tin nhắn nào gửi tới, và có thể ngắt kết nối của bạnnếu bạn tiếp tục gửi tin nhắn. Gaim sẽ không cho phép một liên lạc nào. Hiện tượng này chỉ là tạm thời, hãy kiên nhẫn chờ.

en: Get Dir Info
vi: Lấy thông tin thư mục

en: Set Dir Info
vi: Lập thông tin thư mục

en: Could not open %s for writing!
vi: Không mở  được %s để ghi!

en: File transfer failed; other side probably canceled.
vi: Không truyền được tập tin; bên nhận có thể đã hủy bỏ.

en: Could not connect for transfer.
vi: Không thể kết nối để truyền đi

en: Could not connect for transfer!
vi: Không thể kết nối để truyền đi !

en: Could not write file header.  The file will not be transferred.
vi: Không thể ghi header tập tin. Tập tin sẽ không được truyền.

en: %s requests %s to accept %d file: %s (%.2f %s)%s%s | %s requests %s to accept %d files: %s (%.2f %s)%s%s
vi[0]: %s yêu cầu %s chấp nhận %d tập tin: %s (%.2f %s)%s%s
vi[1]: %s yêu cầu %s chấp nhận %d tập tin: %s (%.2f %s)%s%s

en: %s requests you to send them a file
vi: %s yêu cầu bạn gửi tập tin

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: TOC Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức TOC

en: TOC host
vi: Máy chủ TOC

en: TOC port
vi: Cổng TOC

note: Basic Profile group.
en: Basic Profile
vi: Lý lịch cơ bản

note: E-Mail Address
en: E-Mail Address
vi: Địa chỉ Thư điện tử

en: Profile Information
vi: Thông tin Lý lịch

note: Instant Messagers
en: Instant Messagers
vi: Tin Nhắn Nhanh

note: I'm From
en: I'm From
vi: Tôi đến từ

note: Call the dialog.
en: Set your Trepia profile data.
vi: Lập dữ liệu lý lịch Trepia của bạn

en: Profile
vi: Lý lịch

en: Set Profile
vi: Lập lý lịch

en: Visit Homepage
vi: Thăm trang chủ

en: Local Users
vi: Người dùng Cục bộ

en: Read error
vi: Lỗi đọc

en: Logging in
vi: Đăng nhập

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: Trepia Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức Trepia

en: Your Yahoo! message did not get sent.
vi: Thông điệp Yahoo! của bạn đã không được gửi.

en: %s has (retroactively) denied your request to add them to your list.
vi: %s không chấp nhận đề nghị thêm họ vào danh sách của bạn.

en: %s has (retroactively) denied your request to add them to your list for the following reason: %s.
vi: %s không chấp nhận đề nghị thêm họ vào danh sách của bạn với lý do sau: %s.

en: Add buddy rejected
vi: Thêm buddy bị từ chối

en: The Yahoo server has requested the use of an unrecognized authentication method.  This version of Gaim will likely not be able to successfully sign on to Yahoo.  Check %s for updates.
vi: Máy chủ Yahoo yêu cầu dùng phương thức xác thực không xác định. Phiên bản Gaim này sẽ có thể không đăng nhập vào Yahoo được. Hãy xem %s để cập nhật.

en: Failed Yahoo! Authentication
vi: Chứng thực Yahooo! không được

en: You have tried to ignore %s, but the user is on your buddy list.  Clicking "Yes" will remove and ignore the buddy.
vi: Bạn đang cố lờ bỏ %s nhưng người đó có trong danh sách của bạn. Nhấn "Có" sẽ xóa bỏ và lờ đi buddy này.

en: Ignore buddy?
vi: Lờ bỏ buddy?

en: Invalid username.
vi: Tên người dùng không hợp lệ

en: Incorrect password.
vi: Mật khẩu sai.

en: Unknown error.
vi: Lỗi không xác định.

en: Could not add buddy %s to group %s to the server list on account %s.
vi: Không thể thêm budddy %s vào nhóm %s trong danh sach máy chủ của tài khoản %s.

en: Could not add buddy to server list
vi: Không thể thêm buddy vào danh sách máy chủ

en: Unable to read
vi: Không thể đọc

en: Connection problem
vi: Kết nối có vấn đề

en: Not At Home
vi: Không có ở nhà

en: Not At Desk
vi: Không có tại bàn làm việc

en: Not In Office
vi: Không có ở Văn phòng

en: On Vacation
vi: Nghỉ phép

en: Stepped Out
vi: Đi ra ngoài

en: Not on server list
vi: Không có trong danh sách máy chủ

en: Join in Chat
vi: Tham gia Chat

en: Initiate Conference
vi: Khởi tạo hội thảo

en: Active which ID?
vi: Kích hoạt ID nào ?

en: Activate ID
vi: Kích hoạt ID

en: <b>Sorry, profiles marked as containing adult content are not supported at this time.</b><br><br>
vi: <b>Xin lỗi, lý lịch được đánh dấu có nội dung người lớn chưa được hỗ trợ vào thời điểm này.</b><br><br>

en: If you wish to view this profile, you will need to visit this link in your web browser<br>
vi: Nếu bạn muốn xem lý lịch này, bạn cần thăm liên kết này bằng trình duyệt web<br>

en: <b>Sorry, non-English profiles are not supported at this time.</b><br><br>
vi: <b>Xin lỗi, lí lịch viết bằng ngôn ngữ khác tiếng Anh chưa được hỗ trợ.</b><br><br>

en: Hobbies
vi: Sở thích

en: Latest News
vi: Tin mới nhất

en: Home Page
vi: Trang chủ

en: Cool Link 1
vi: Liên kết ưa thích 1

en: Cool Link 2
vi: Liên kết ưa thích 2

en: Cool Link 3
vi: Liên kết ưa thích 3

en: Member Since
vi: Là thành viên từ

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: Yahoo Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức Yahoo

en: Pager host
vi: Máy chủ nhắn tin

en: Pager port
vi: Cổng nhắn tin

en: %s declined your conference invitation to room "%s" because "%s".
vi: %s đã từ chối lời mời hội thảo ở phòng "%s" bởi vì "%s".

en: Invitation Rejected
vi: Lời mời bị đẩy ra

en: Failed to join chat
vi: Không tham gia Chat được

en: Maybe the room is full?
vi: Có thể phòng Chat hết chỗ?

en: Failed to join buddy in chat
vi: Buddy không tham gia Chat được

en: Maybe they're not in a chat?
vi: Có thể họ không có trong phòng Chat?

en: <b>User:</b> %s<br>
vi: <b>Người dùng:</b> %s<br>

en: <b>Alias:</b> %s<br>
vi: <b>Bí danh:</b> %s<br>

en: <br>Hidden or not logged-in
vi: <br>Ẩn mặt hay chưa đăng nhập

en: <br>At %s since %s
vi: <br>Tại %s từ lúc %s

en: Anyone
vi: Bất kỳ ai

en: Already logged in with Zephyr
vi: Đã đăng nhập bằng Zephyr

en: Because Zephyr uses your system username, you are unable to have multiple accounts on it when logged in as the same user.
vi: Do Zephyr sử dụng tên người dùng hệ thống của bạn, bạn không thể có đa tài khoản với nó khi đăng nhập cùng một người dùng.

en: Recipient:
vi: Người nhận:

note: *< api_version *< type *< ui_requirement *< flags *< dependencies *< priority *< id *< name *< version *  summary
en: Zephyr Protocol Plugin
vi: Plugin giao thức Zephyr

en: Invalid proxy settings
vi: Thiết lập proxy sai

en: Either the host name or port number specified for your given proxy type is invalid.
vi: Bạn chỉ định tên máy hay số hiệu cổng cho proxy không đúng

note: * Custom away message.
en: Custom
vi: Tùy chỉnh

note: * * A wrapper for gaim_request_action() that uses Accept and Cancel buttons.
en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Please enter your password
vi: Hãy nhập mật khẩu của bạn

en: (%d message) | (%d messages)
vi[0]: (%d thông điệp)
vi[1]: (%d thông điệp)

en: (1 message)
vi: (1 thông điệp)

en: %s logged in.
vi: %s đã đăng nhập

en: %s logged out.
vi: %s đã rời khỏi.

en: %s has just been warned by %s.
    Your new warning level is %d%%
vi: %s vừa được %s cảnh báo.
    Mức cảnh báo mới của bạn là %d%%

en: an anonymous person
vi: một người ẩn danh

en: User '%s' invites %s to buddy chat room: '%s'
    %s
vi: Người dùng '%s' mời %s vào phòng Chat:  '%s'
    %s

en: User '%s' invites %s to buddy chat room: '%s'
vi: Người dùng '%s' mời %s vào phòng Chat: '%s'

en: Accept chat invitation?
vi: Có nhận lời mời Chat không?

note: for people like myself who are too lazy to add an away msg :) I don't know who "myself" is in this context.  The exclamation point * makes it slightly less boring ;)
en: Sorry, I ran out for a bit!
vi: Xin lỗi, tôi ra ngoài một lúc !

en: _Modify
vi: _Hiệu chỉnh

en: _Open Mail
vi: _Mở thư

en: Calculating...
vi: Đang tính toán...

en: Unknown.
vi: Không xác định.

en: day | days
vi[0]: ngày
vi[1]: ngày

en: hour | hours
vi[0]: giờ
vi[1]: giờ

en: minute | minutes
vi[0]: phút
vi[1]: phút.

en: g003: Error opening connection.
vi: g003: Lỗi mở kết nối.

en: Moving Gaim Settings..
vi: Đang chuyển các thiết lập Gaim...

en: Moving Gaim user settings to:
vi: Chuyển thiết lập người dùng Gaim đến:

en: Notification
vi: Thông báo
